Thắc mắc hướng đi của cặp GBPUSD từ ngày 25/03/2021 đến 05/04/2021

Chào các bạn, mình có hai lệnh bị SL ở trường hợp này trong quá trình backtest, nên muốn hỏi ý kiến của các bạn. (Hình dưới đây được mình chụp ở khung H1 để mọi người có cái nhìn tổng quát)

Trước đó mình nhận thấy có một xu hướng tăng, ở M15 xu hướng này đã bị phá qua và đảo chiều thành xu hướng giảm

• Giá trở lại retest ở KLQT xu hướng giảm - Mình vào lệnh (Thế là bị SL, không sao, mình vẫn tự tin rằng giá sẽ chạy rơi vào trường hợp bát nháo)
  • Mình canh Sell tiếp ở nơi bắt đầu xu hướng giảm (SL lần 2)

Mình tiếp tục cho giá chạy tiếp thì ngờ ngợ có vẻ như mình chưa về H4 để nhìn rộng ra hơn, giá về KLQT H4 tạo mô hình 2 đỉnh và chạy theo những gì nó sẽ chạy. Giống bài Lý thuyết DOW của anh Medio (trường hợp giá chạy bát nháo). Mình chụp ở Khung H4, có vẻ hiểu ra được tý vấn đề rồi các bạn.

1 Lượt thích

@Medio a Trung giải thích giúp e trường hợp này với ạ

TH của b đây

1 Lượt thích

Mình nghĩ chỗ kia có thể coi là KL của H1 đó bạn.xét một con sóng tăng từ đấy trước đó thì chỗ đó là đỉnh cũ H1.Mình đã sôi hết các TF và nghĩ rằng đấy là cách giải thích tốt nhất. Giống cặp UC trong 2 tuần vừa rồi.ở TF H1 và M15 cũng đi như vậy đó bạn.b check lại thử xem nhé. Cái đỉnh nho nhỏ đấy nguu hiểm lắm.

1 Lượt thích

Htrc backtest cũng gặp đoạn này, giờ vẫn chưa hiểu nó đi ntn :))

2 Lượt thích

sau 1 ngày suy nghĩ thì mình nghĩ ntn, mình nghĩ đây là trường hợp không là gì cả của 2 TF. đây chỉ là suy nghĩ của cá nhân mình thôi

1 Lượt thích

Cái đoạn này cũng khó mà.
Để mà giải thích thì mình chỉ có thể giải thích như này thôi. Vì đoạn này mình cũng có 1 lệnh như này dính SL hay hòa vốn ấy không nhớ nữa

2 Lượt thích

lệnh này a Hòa a ạ. e nhớ hộ a rồi=))