[Sổ Tay Trader] 4 tư duy quan trọng trong việc phân tích ra quyết định

Đó là cả 1 quá trình dài, chỉ những ai trải qua nhiều rồi mới thấm những gì Admin viết. A Trung viết là để cho mọi người cảm nhận và suy nghĩ, còn người mới hay cũ làm được hay không là do cố gắng bản thân của mỗi người.

4 Lượt thích

Thích đọc mấy bài về tâm lý hơn a ơi, về ptkt thì kiến thức trên hq đến hiện tại là đủ r, chưa nói đến sau này. Pp rèn mất t.gian 1 thì tâm lý rèn mất 10. Pp chỉ cần chăm là đc, còn tâm lý nó tác động từ quá nhiều yếu tố, rèn đc nó là cả 1 quá trình.
Có 1 câu rất đúng là “thuỷ triều rút mới biết ai k mặc quần” :))

3 Lượt thích

hay quá a ạ. phải có những bài như này để sống chậm lại chút nhìn lại quá trình trade của bản thân cũng như cuộc sống

3 Lượt thích

Cảm ơn ad nhiều ạ. Ít thấy ai đó chăm lo cho đứa con tinh thần của mình như ad ^^

3 Lượt thích

Bài này em thất rất cần thiết luôn ạ. Tâm lý ảnh hưởng thì cho dù ptkt đúng đi nữa thì hành động cũng sai. Cảm ơn anh Trung nhiều :smiling_face_with_three_hearts:

3 Lượt thích

cảm ơn a Trung. n a Trung có thể giải thích giúp e trường hợp này được k ạ

1 Lượt thích

Mình tưởng câu này là “thủy triều rút mới biết thằng nào cởi truồng nhỉ” :grin:

1 Lượt thích

Tâm lý trong Trading là rất quan trọng. Dù có phương pháp tốt đến mức nào mà không giữ được tâm lý thì cũng đổ xuống sông xuống biển hết :slight_smile: . Thanks bác Medio nhé. Ngẫm bài viết của bác lại nhớ lại hồi mới trade. Tất cả chỉ là quá khứ rồi. Cố lên các bác. Thành công!

4 Lượt thích

M kb, cũng nghe lại thôi :))

5 Lượt thích

cám ơn a vì bài viết đầy tâm huyết . e thì vẫn chưa đạt đến cảnh giới thua mà vui a ak . vẫn còn gà mờ còn phải đi theo đại ca tu luyện thêm vài ba năm nữa để cải thiện cả về pp cũng như tâm lý trade.

3 Lượt thích

Không có ai đúng ngoài mình.

Câu này quan trọng nhất.
Cảm ơn Ad!

2 Lượt thích

Cảm ơn anh , bài viết hay

1 Lượt thích

Thanks bài viết của anh , tu vi viết văn của a medio càng ngày càng sâu sắc rồi , những cái gạch đầu dòng bên trên cái nào cũng là 1 vòng luẩn quẩn

Minimalism … Là một nghệ thuật

3 Lượt thích

Hồi btc 30k đầy ông chim lợn trên tất cả mạng xã hội người thì về đồ đá người thì 10k 5k làm em rất phân Vân nhưng cũng quyết định mua ko mua bây giờ thì bao giờ mua nó lên 52k hồi 44k mua tiep giờ nó giảm dài xuống cũng sợ mà trong đầu cứ phá giả phá giả giờ vẫn còn chưa bán

1 Lượt thích

Toàn kiến thức bổ ích, thank medio

1 Lượt thích

Mình đợi những khoảnh khắc, mình không đợi quá trình.

Đọc phê quá a trung ơi

1 Lượt thích

Bạn nên có kế hoach của riêng mình chứ đừng nghe bố con thằng nào hết. Trung bình vốn ở đâu chốt lời ở đâu. Như thế tâm lí sẽ thoải mái và tỉ lệ thắng sẽ cao hơn.

đọc đến đoạn đóng nến em thấy mình trong đó vừa nọ thấy nến khiếp quá quyết định cắt luôn

Cảm ơn a Medio, bài viết rất hay ạ

1 Lượt thích

Cảm ơn Ad @Medio rất nhiều :heart:. Quả thật bản thân mình và mọi người rất cần những bài viết như thế này.

1 Lượt thích