Tẩu hoả nhập ma

E trade cả hợp lưu lẫn nâng cao :grinning:
Thế mới bị loạn đó bác

Thấy bác này với mấy bác khác nữa khá pro. Xem lại những cmt từ đầu tới giờ thì hình như những cao thủ võ lâm đều xuất hiện trong bài đăng này cả rồi :grinning:

Bác mặn thế :joy::joy::joy:
Nhưng bác quên bỏ đường

Đã có lợi nhuận chưa bác, review cho có động lực nào :slight_smile:

1 Lượt thích

Mình có lãi rồi nhé bác, chưa đủ nhiều để rút ra được nhưng mà cũng gọi là có tý R để làm vốn. Kiểu đầu tuần mà có lệnh 2-3R làm vốn rồi thì trong tuần vào lệnh tự tin hơn hẳn nếu có thua thì cũng chưa âm. Bh phải ăn seri lệnh SL thì mới về hòa vốn :rofl: :rofl: :rofl: :rofl:.

Mình thấy bác vào được ít lệnh là đã lên đc level rồi đó. Tháng trước mình phải tự đưa ra những quy tắc, những thử thách và tự thực hiện. Trong đó cũng có thử thách vào ít lệnh mình thực hiện trong 2-3 tuần. Sau mỗi lần tự thử thách như vậy cảm giác như mình lên đc level ấy. Cho nên là cứ bình tĩnh mà tiến nhé bác. :v: :v: :v:

3 Lượt thích

Em nghĩ bác lên xem video này , em thấy cực dễ hình dung luôn , mới có thể xem 2 , 3 TF thì dễ bị loạn
: https://www.youtube.com/watch?v=qormsn4shHk&ab_channel=Medio-TradeForFreedom!

M backtest ngày tầm 15 lệnh (bác backtest cả ngày dễ bị kiểu loạn đấy) trong quyển nake forex nó có giải thích, toota nhất nên backtest tầm 1-2 tiếng 1 ngày thôi vì nó cần thời gian để ngấm. M backtest 10-15 lệnh 1 ngày mà backtest gần 500 lệnh mới nghiệm ra đc 1 số thứ. Nên lưu lại dữ liệu backtest để xem vó tiến bộ k nữa, 10 ngày đầu m backtest lẹt đẹt đc có 2,3r có khi âm, bjo back test tb toàn 10-25r/ khoảng 1 tháng thời gian backtest nhân 2%tk cũng đc 20-50% r, nhưng vào trade real thì nó thêm tâm lý nữa lại cũng phải rèn từ đầu, đoạn này m k tua đc như backtest nhưng mấy thg đầu đánh real m toàn âm, 2 tháng nay bắt đầu dương r, dương ít nhưng từ từ r nó cũng như lúc m backtest từ lệnh đầu tiên đến lệnh 500 thôi. Tâm lý cũng phải ngấm dần bác ạ :smile:

1 Lượt thích

Bác nói đúng thật vào đc ít lệnh/tuần là tăng lv r, trc ngày nào m cũng phải 1,2 lệnh ms chịu, giờ tt đẹp thì 3,4 lệnh có thắng thua, như tuần này vào có 1 lệnh nhưng win luôn. Đúng là cùng 1 con đường thì ai cũng gặp ổ gà như nhau, qtrong là vượt qua như nào hay lại để đứt xích giữa đường thôi. :smile:

1 Lượt thích

thiền thôi e :)))))))))))))))