Tẩu hoả nhập ma

Có bác nào ở đây đã hoặc đang bị tẩu hoả nhập ma không? Sau khi nhồi kiến thức thì ngày nào em cũng ngồi máy với backtest. Lúc mới thì nhìn ra khá nhiều kèo, backtest khá ok. Nhưng mấy ngày nay em bắt đầu có dấu hiệu bị tẩu hoả nhập ma, giờ bật biểu đồ lên không xác định được nổi cấu trúc thị trường nữa rồi. Không tìm nổi kèo mua hay bán nữa mới chết chứ :(((

9 Lượt thích

cứ từ từ bác ạ, nó cũng phải có thời gian thẩm thấu, ko bỏ cuộc là đc bác ạ

4 Lượt thích

Chào mừng bác đến với thị trường.

Ae đều giống nhau cả thôi, không sao :smiling_face_with_three_hearts:

7 Lượt thích

Ai cũng trải qua bước đấy. Bạn backtest đồng pha H4,H1 ,M15 trc đừng backtest nâng cao ngược xu hướng vội. Khi tỉ lệ thắng tốt hơn thì hẵng tìm kiếm thêm những lệnh nâng cao. Thân!

5 Lượt thích

Em theo dõi được 1 thời gian thấy trong nhóm mình có bác nguyentrongtai, sonpham1, Vufan, lovegod, với một số bác nữa. Phải nói là các bác giỏi thật sự. Đỉnh của chóp luôn đấy
anyway, thanks chia sẻ của bác :smiling_face_with_three_hearts:

4 Lượt thích

Đường dài mới biết ngựa hay mà bác, bây giờ bác đặt mục tiêu buổi tối chỉ backtest kỹ 1-2 lệnh với điều kiện theo kinh nghiệm hiện có của bác xác suất thắng lệnh đó là cao nhất , nếu thắng vẫn phải xem lại xem có phải ăn may ko, thua thì mổ xẻ phân tích
Với mình muốn vào lệnh ở 1 thời điểm mình thường lùi lại 1 khoảng thời gian khá dài trước đó ở khung lớn để xem hiện tại mình đang ở đâu, chúc bác sớm có kết quả

3 Lượt thích

Ơ bác cũng đã từng bị thế à? Chắc phải vượt qua thời kỳ này mới lên level đỉnh của chóp như bác :smiley:

thanks bác đã cho lời khuyên. Chắc tại em hơi nóng vội nên bị loạn thế này :sweat_smile:

1 Lượt thích

Mình bị tẩu hỏa mất gần 3 tháng đầu, cũng bình thường, giờ thấy cuộc sống thú vị lắm, chúc bạn sớm thành công :smiling_face_with_three_hearts:

5 Lượt thích

nhiều anh em gặp tình trạng này nhỉ…
mình chia sẻ một chút về cách mình lấy lại động lực nhé!!!
Mỗi lần mình cảm thấy chán nản, cảm thấy rối khi nhìn thị trường, cảm thấy càng backtest càng không hiệu quả thì mình hay lấy cuốn " nghĩ giàu làm giàu " của Napoleon Hill ra đọc. Mình danh 30p để đọc lại Chương 1 và 2. Chương 1 nói về khát vọng làm giàu. Chương 2 nói về niềm tin. khi đọc xong mình đã xốc lại tinh thần và tiếp tục backtest. mình cảm thấy rất hiệu quả đối với mình, lúc nào trong đầu cũng tự nhủ mình phải tin vào bản thân, tin rằng nhất định mình sẽ làm được, tin rằng Anh Trung và các bạn làm được mình cũng làm được và cứ thế mình lấy lại được động lực để tiếp tục theo đuổi nghề…
Chúc đại gia đình ta sớm đạt được điều mình mong muốn kiếm thật nhiều thật nhiều R nha!!!

11 Lượt thích

Em sẽ thử. Nhưng hình như tradingview nếu lùi thời gian xa quá sẽ không có giữ liệu ở tf nhỏ ấy bác :frowning:

Có cách này hơi thủ công tí nhưng lấy được dữ liệu nến cả tf nhỏ.
Bác xác định Tf nhỏ nhất của bác trade vd là M5 thì bác kéo cái thanh xem lại tại Tf M5 lúc này dữ liệu được 1000 cây nến đến đó, bác cắt nến từ đó nó sẽ hiện 1000 cây nến trước đó và cứ thể tìm đến cái ngày bạn cần Backtest .

2 Lượt thích

Thanks lời khuyên của bác. Em sẽ tìm đọc thử xem sao :yum:

1 Lượt thích

E vừa thử kéo kiểu đấy rồi. Nhưng nó báo là điểm khởi đầu quá xa xin vui lòng chọn điểm khác :3

1 Lượt thích

Hy vọng là sớm vượt qua được giai đoạn này. Em mới bị như thế khoảng vài ngày nay thôi mà đã thấy hơi nản rồi. Nhưng nhất quyết không bỏ cuộc :joy:

Mình tẩu hoà hết gần tháng đó. Từ từ nghỉ ngơi vài ngày rồi tiếp tục bạn. Ai cũng trải qua thôi

2 Lượt thích

Mỗi lần backtest, bạn có ghi chép lại tại sao bạn vào lệnh như thế không ? Và nếu có thì cách ghi chép của bạn là như thế nào ?

2 Lượt thích

Tuy là 1 phương pháp PA nhưng trong đó nó lại có thiên biến vạn hóa, mấy bạn F0, F1 thì còn được học từ từ vì hội quán mới mở , chứ giờ kiến thức trên đây nó quá chời nhiều , mấy bác vô sau nhồi hết vô não 1 lúc không đi vào trại là mai.kkkk

2 Lượt thích

Mình ngồi backtest được 1 tiếng là bắt đầu thấy lú, những lúc ấy thì mình thường tắt máy, ra ngoài đi dạo,hoặc ngồi thiền, đọc sách, bao giờ thấy thoải mái rồi mới ngồi vào chiến tiếp

3 Lượt thích

Cứ bình tĩnh bạn ơi, ai mới vào cũng bị thôi và thỉnh thoảng là lại bị lại. 3 tuần trước mình cũng bị tẩu hỏa nhập ma vào lệnh SL liên tục. Mới lấy lại kinh mạch tuần vừa rồi vào 2 lệnh gỡ lại mấy tuần trước luôn. Nó kiểu phải mất thời gian thẩm thấu ấy, cứ qua mỗi lần tẩu hỏa nhập ma là lại thấy “hình như” mình mới tăng level, mới hiểu ra thêm đc 1 cái gì đấy. Bạn nên nghỉ ngơi 1-2 ngày ko snghi, ko nhìn biểu đồ để đầu óc mình nó thông thoáng, sắp xếp lại trình tự các thứ (2 ngày đấy mình thường dí nó vào thứ 7, chủ nhật. Đúng ngày forex nghỉ :grin: :grin: :grin: )

3 Lượt thích