Tâm lí chiến khó thực sự

vừa kiểm tra lại thì nó là 11 pip :))

hôm qua em cũng vào lệnh ở con GU này nhưng SL để sau cái râu thấp nhất khoảng 20pip nên thành ra ăn đc có 2 R :smiley: ngày trước để 10 pip toàn bị quét nên run lắm

tại thói quen ngày trước đối với nến phút đặt cắt lỗ là ±3 vào đỉnh/ đáy, giờ nâng hẳn lên 5-7 rồi :)). Sàn IC spread thấp chỉ từ 0- 0.2 nên ko cần cộng thêm spread :))

3 Lượt thích

Mình thì bị cái kiểu lúc vào lệnh xong cũng đặt cảnh báo các thư. Nhưng cảnh báo còn chưa kêu mình đã táy máy vào xem liên tục (đặt lệnh xong ko xem thấy nó cứ bị buồn tay buồn chân kiểu gì ấy :frowning: ).

bệnh chung bạn ạ , ai cũng bị . chỉ có khi nào có lãi đều trên market. thảnh thơi với thằng market thì mới chữa được.

1 Lượt thích

Con GU vừa xong 1 kèo Sell đấy không biết có bạn nào cắt lệnh khi giá chưa chạm TP không

bạn phải post bài cụ thể hỏi chứ nói bâng quâ thế thì ai mà biết bác muốn nói gì mà tiếp. :joy:

Theo mình thì là close hết chart và làm gì đó chứ nhìn chart thì khó mà thoát khỏi tâm lý.

2 Lượt thích

Xem lại cách đối nhân xử thế mà Medio hay gọi là nhân phẩm đó.

1 Lượt thích

Ad khuyên trên kênh youtobe là 1-2 tiếng mới nhìn biểu đồ 1 lần sau khi vào lệnh, em nhìn nhiều là tâm lý ngay, đặt kỷ luật khi vào lệnh là ít nhìn biểu đồ thì sẽ thấy khác biệt hẳn. thậm chí 2- 3 tiếng hãy nhìn 1 lần
Đầu tư là để cuộc sống thoải mái, ung dung, bình thản chứ ko phải bầu bạn với nến và căng thẳng mất ăn mất ngủ ^^

2 Lượt thích