Tâm lí chiến khó thực sự

Luyện tập tâm lí chiến đúng là không hề đơn giản chút nào.
Mặc dù hôm nay đã được 2 R 1 lệnh rồi. Nhưng vào 1 lệnh khác, cái cảm giác gồng lệnh sw từ -0.5R đến dương 1R xong rồi tụt xuống 0.5 R. Cảm xúc sợ mất tiền nên đã cắt non. ( mặc dù đã SL hòa ) Giá sau đó chạy thẳng về TP.
Cảm xúc bây giờ khó chịu thực sự.

5 Lượt thích

câi này bác phải học hỏi bác vũ khi tp gu đỉnh D1 kìa. gian nan ghê :))

Phương pháp thì học được chứ cái tâm lí nhiều khi chỉ biết than thôi . chứ tâm lí phải tự mình rèn luyện bản thân thôi. :joy:

Giống như anh Medio nói trong video gần nhất đấy : gồng lỗ đã khó, gồng lời đến TP của mình còn khó hơn rất nhiều. Khó vc ấy :grimacing:

:)) nghe bác nói e hoang mang quá

tâm lý nhìn biểu đồ thật đáng sợ, em đã bị cả tuần trước như bác, hầu hết là cắt non và hòa vốn vì nhìn biểu đồ quá nhiều rồi giá đi lên chạm TP. Cảm giác khó chịu thật sự

hôm nay còn phá kỉ luật sợ lỡ kèo nên vào lệnh sớm. Hậu quả là RR thấp mà gánh chịu luôn 3 tiếng giá sw dưới entry. cảm giác thốn thực sự.

1 Lượt thích

Sau đó bây giờ đã quyết định, đã vào lệnh thì cứ quản lý vốn rời SL xong cứ kệ cho nó chạy, nói thì đơn giản nhưng mà để kệ chó nó chạy đc thì e hay nghĩ về những lệnh mà nó TP nhưng do mình cắt non hoặc hòa thì cải thiện hơn đc 1 ít

Đúng là cảm giác gồng lời bao giờ cũng dễ bị xao động bác ạ. Chỉ sợ mất đi những gì mình đang có haha

cặp nào sw kinh v. e xem phát

Tâm lý đấy mà thoát được thì nó là 1 cái thành công, đau nhất không phải là lệnh mình phân tích sai nó SL, đau nhất là lệnh mình phân tích đúng nhưng nó không ăn được, chạm TP mà không được tiền nên tốt nhất bây giờ khi vào lệnh em khuyên ae chỉ nên nghĩ là

1. Giá sẽ đi đúng theo phân tích của mình thì TP - ăn tiền
  2. Giá ko đúng theo phân tích của mình thì SL. Tìm cơ hội khác
    Em làm như thế xong thì thấy cải thiện hơn và ăn đc cuối tuần trước gỡ cả tuần
2 Lượt thích

@trieurua con vàng đó bạn.
@Franky thực ra cũng không phải. bởi vì âm lệnh 3 tiếng rồi. mới xanh được nửa tiếng mà xong có dấu hiệu tụt nhanh quá nên cảm giác hoang mang vc.
@phamanh nhiều khỉ cũng bảo là vào lệnh xong vứt đấy, đặt cảnh báo đi làm việc khác , chơi game. nhưng thực sự chưa luyện tập được lên cảnh giới đó. :))) lệnh đang chạy rất là mất tập trung khi làm việc khác.

e thấy như a trung nói kìa…nghe nhạc của Đen Vâu…e thấy tâm lý khá thoải mái a à:joy::joy:…nay e bị lỡ kèo nhưng ko fomo như trc

haizz e mới lỡ kèo cách có 0.00002https://www.tradingview.com/x/knu7Gkx1/

1 Lượt thích

bạn đọc lại bài hướng dẫn post ảnh trên forum mới nhé bạn. @@

1 Lượt thích

kaka. đen vc nhỉ :))

1 Lượt thích

cái này do nhân phẩm này :slight_smile:

:))) đúng là đen vc chứ không phải đen vừa. mà tính cả spread của sàn nữa thì cách khoảng 2 pip nữa. Đau không khác gì SL 2 pip rồi TP :v

1 Lượt thích

chắc vậy ạ

[quote=“trieurua, post:18, topic:647, full:true”]
cái này do nhân phẩm này :slight_smile:
[/quote