Tâm lí chiến khó thực sự

spread sàn chưa đến 1 pip ạ

chờ cả 1 ngày nó lại ko khớp chán quá lên chém gió vs ae cho đỡ fomo ko coi nữa

kaka. thế thì chưa đến mức đen cực độ rồi. Đen cực độ là giá tradingview chạm mà trên sàn không chạm vì spread cơ :v vẫn còn đỏ so với những thằng đen của đen lắm hehe

Cái này mình nghĩ bạn nên đặt cảnh ở những vùng giá quang trọng rồi mặt kệ nó không nhìn tới nó nữa , vì xem biểu đồ nhiều thật sự rất áp lực.

2 Lượt thích

cái này e cũng bị rồi.tradingview nó cán tp như thật mà ở tk ko khớp
nhiều lúc cũng hài

1 Lượt thích

e đặt li mit rồi làm việc khác ấy chứ.

cái cảnh báo mình cũng nghe anh em chia sẻ nhiều rồi. Nhưng mà đâu có dễ :v lệnh đang chạy, ngủ con mơ thấy nến nữa là làm việc khác :))

1 Lượt thích

cái này bác đúng này :))

Mình giống hệt bạn, hụt limit vì 3 point. Tham RR 1.5🤔. Đúng kèo GU chiều nay.

Hôm trước vào lệnh, ngủ mơ bị dính SL. tỉnh dậy check lệnh đúng lúc SL . :v mới hôm thứ 5 uống rượu say mơ thấy ăn được lệnh 5 R. ngủ dậy thấy lệnh vàng 2R . cắt luôn :v còn không nhớ là mình vào lệnh lúc say luôn :v hahaa

các bác thế nào chứ e hay bị cái bệnh chốt non thường giả sử kèo 3R được hơn 2R một tý mà mở chart nên là lại hay thò tay chốt
còn giờ luyện được cái ko dời stl rồi

ai cũng bị mà :v nhưng mà 2R là cũng ok rồi. đây cắt non 0.5 R :frowning: gồng lỗ gần 1 R. nghĩ mà nó không đáng công sức bỏ ra ấy.

m nghĩ là do cái tội xem chart nhiều quá thôi như m giờ đang đi làm thường đặt xong khoảng 3h mới coi lại một lần nên trong tuần vừa ít kèo mà cung ít cắt non hay gồng lỗ chứ mà cuối tuần rảnh là soi chart từ 15phut đến h4 rảnh là coi nên thua liên tục

mình đang đặt kỉ luật 15 phút vào xem chart một lần thôi :)) xem đóng nến m15 mà vẫn đang khó :v

những trường hợp này k giải thích gì thêm :))

Chào đồng đội :slight_smile:
Mình vào từ lúc 2 đáy tại keylv M5, giá qua đỉnh rời sl về entry, tắt máy đợi TP nào ngờ.

2 Lượt thích

lệnh này giống hệt mình, về hoà :). sau đó phân tích lại thì quyết định vào lệnh ở KL m15 tăng ( nó vẫn ở đáy), về đỉnh cũ được 4R té cho chắc :))

2 Lượt thích

đoạn ngắn thế mà chị cũng ăn được 4R. chắc là SL 10 pip à chị :smiley:

1 Lượt thích

chị ko để ý bao nhiêu pip đâu, chị chỉ tính từ cái điểm thấp hoặc cao nhất đến SL khoảng 5 - 7 điểm thôi, rồi đo xem r:r được bao nhiêu, ổn thì vào, ko thì thôi