[Sổ Tay Trader] Đọc và Hiểu nến - Điều không thể thiếu của Price Action Trader

Nãy mình mới sửa đấy. Còn trước đấy đang bị lỗi không hiển thị.

Mình là cứ tưởng mình dùng VPN nên lỗi không load được,hii

Cám ơn Admin Trung nhiều nhé.
Mình đã xem được File ảnh đính kèm rồi.

1 Lượt thích

Ad làm 1 bài về các mô hình giá và nến để vào lệnh khi giá tiếp cận đến khu vực KLV nữa thì hay nhỉ?

1 Lượt thích

Nỗi đau này lớn đấy. mình cũng một thời cân lệnh 2 đầu xong rồi cũng không gỡ được rồi cũng phải cắt bỏ đi để làm lại. Nhưng mình không mất nhiều tiền như bạn.

1 Lượt thích

Mọi người cho mình hỏi về cách vẽ vùng key level quan trọng, hoặc đinh (đáy) cũ với ạ? Mình cảm ơn nhiều ạ.

1 Lượt thích

hiu hiu, up lên để mọi người thấy rồi giúp :star_struck:. Thấy có 1 bạn react “haha”, k biết là có gì đáng cười nhỉ? :smiley:

việc kẻ KLQT hay đỉnh đáy cũ chủ yếu là vẽ theo kinh nghiệm backtest nhiều rồi đúc rút ra chứ bây giờ nói cách để vẽ thì em cũng không biết nói sao nữa

1 Lượt thích

Có bài chia sẻ tip vẽ keylevel đấy bạn, bạn tìm trong thư viện là có [Kinh nghiệm] Chia sẻ Tip xác định và vẽ key level chính xác

1 Lượt thích

Mình cảm ơn bạn nhiều ạ.

3 Lượt thích

ui, mình cảm ơn ạ. Đúng thứ mình thắc mắc rồi.

1 Lượt thích

a @Medio có thể làm 1 bài về giá phá rõ ràng thể hiện từ khoảng cách độ dài vùng phá được không ạ e không rõ cái này lắm

Cái này nó không thể rõ ràng cân đo đếm được khoảng cách cố định được đâu bạn. Rõ ràng và cố định chỉ có dùng indicator, mà b cũng biết indicator cũng không thể chính xác được.

2 Lượt thích

Vậy nếu mình lọc nhiễu cứ ra phá giả nhưng giá đi được 1 khoảng xa thì mình cho rằng là đã phá phải k a vì thị trường đa số là đi nhiều râu toàn phá giả hết ít khi đi đẹp để mà phân tích giá phá chuẩn như sgk e backtest thì giá chưa về đỉnh đáy cũ hoặc klv quan trọng khung lớn nơi bắt đầu mà giá nó cứ đảo chiều đi đảo chiều lại cho dù nhìn cây nến nó hồi đúng chuẩn luôn giá phá cũng chuẩn mà chẳng biết mình sai ở đâu hay là e chưa nắm rõ được cấu trúc thị trường nhưng mà cấu trúc thị trường nó cũng như a viết bài áp dụng đúng rồi mà vẫn sai e k biết mình sai ở đâu luôn

Theo a thì KLQT đã dịch chuyển chưa e phân vân quá ạ e viết nhầm cái momentum hồi lại k mạnh nó hồi yếu hơn momentum chính

Bạn nhìn ở tf M15 để xác định cấu trúc thị trường ở tận H1 thì sẽ khó khi đang luyện tập đấy. Nhìn vào tf này để xác định KLQT như các bạn vẽ thì sẽ thấy đây là 1 bức tranh rối. Khó xác định đấy.

Ví dụ như này

Mình cũng sẽ xác định như vậy

Kiểu đỉnh cũ nó phá lên rồi đi xuống như chưa có gì xảy ra cả vì thế hãy xem ở tf khác (lớn hơn) xem như nào

Nếu bạn nhìn tf này thì bạn sẽ thấy câu trả lời. Và giờ nó rõ ràng hơn nhiều.

1 Lượt thích

E sai chỉ lọc nhiễu m30 không lên h1 kiểm tra cái đỉnh vừa phá đấy e thấy momentum hồi lại yếu cứ ngỡ tưởng phá rồi, tưởng KLQT đã dịch chuyển hóa ra lên h1 nó lại rõ ràng hơn

Mong a medio giải thích giúp e với ạ nhiều khi muốn hỏi cái gì đấy mình k hiểu thì ngại mọi người lại nói ô có mỗi thằng này trong hội quán lại hỏi nhiều đến như vậy trong khi đấy lại không một ai hỏi nhưng không hỏi là thật sự k hiểu mong a và mọi người thông cảm cho e nhá!. Nếu mà lần phá đầu tiên nó là phá giả cho râu lần thứ 2 nó phá lại không thoát ra được râu đó có phải giả tiếp k a e thấy video của a có lúc a coi là giả có lúc a coi là thật k hiểu gì luôn ấy cho dù kt tf nhỏ và tf lớn

1 Lượt thích

E đồng ý với bác nó là KLV. Cuối cùng là giá hồi về cái đỉnh 2 nến đỏ mà ad k công nhận r bật lên đấy.

Cảm ơn anh đã chia sẻ những kiến thức vô cùng tuyệt vời ! Em tham gia hội quán muộn nhưng chỉ trong 1 tháng qua kinh nghiệm trade của em tăng nhanh khủng khiếp, tự tin vào lệnh, tự tin dính sl, tự tin hit tp, tự tin bản thân sẽ là một trader thành công trong tương lai gần !

3 Lượt thích