[Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 1

Chất quá anh ơi! :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

2 Lượt thích

2 tháng nay chỉ ngồi backtest và tổng hợp mấy cái Trường hợp này và đặc biệt nhất là mình luôn thắc mắc khi giá phá qua KLQT của xu hướng hồi thì nó thường retest về đâu để tìm entry :smiley:. Giờ có bí kíp luôn rồi, quá tuyệt vời admin.
Tiện theo dõi Trung lâu thấy Trung có vẻ prefer Sell hơn là Buy đúng không ta? Lệnh hay ví dụ thường hay dùng mô hình downtrend :smiley:

4 Lượt thích

Biểu đồ renko này lọc được phá vỡ pha ke luôn ah bác :-ss

1 Lượt thích

cái renko này chỉ giúp nhìn đỉnh đáy nhanh hơn cho các bạn mới hoặc các bạn chưa nhìn nhanh dc , còn mấy bạn pro vẽ đỉnh đáy rồi thì renko này ko tác dụng lắm đâu ^^

4 Lượt thích

Breakout là theo exp bạn , cái nào băn khoăn thì đợi cơ hội khác

4 Lượt thích

Biết vậy e cũng viết 1 bài như này trc anh để câu đc nhiều :heart: có phải không=))
Cơ mà TH4 phần 2 e gặp rất nhiều và công nhận là % win 50/50 a ạ.

1 Lượt thích

Biết là nhiều người cảm ơn rồi nhưng mình vẫn phải cảm ơn ad, rất hữu ích.

1 Lượt thích

Hội Quán còn rất nhiều những mảnh đất màu mỡ cần chú khai phá :)))

7 Lượt thích

Tuyệt. Cảm ơn anh Medio

5 Lượt thích

add cho mình xin tên cụ thể của indicator renko với ạ. Mình tìm chữ Renko mà không ra.

1 Lượt thích

cảm ơn anh rất nhiều thú thật hiện em vẫn đang loạn chưa chuẩn chỉ , nhìn bài của anh và anh em trong hội quán nó nhẹ nhàng mà sao lúc mình thực hành thấy rối quá .

2 Lượt thích

Quá trời chiêu thức luôn thảo nào a trade một cặp mà vẫn đầy kèo. Từ lúc xem video vào lệnh 2tf của anh em chỉ trade đúng một kiểu số 1 vậy lại có lời nhiều hơn lúc trước trade nhiều kiểu. Trade một kiểu duy nhất mình sẽ tự tin và có cảm giác nhạy bén hơn, nhược điểm là phải xem nhiều cặp hơn.

4 Lượt thích

cái này nếu giá tăng thì làm ngược lại à bác @Medio

2 Lượt thích

cái này k phải indicator a ạ.
ở ngay cạnh bên phải các TF có phần định dạng thanh r a nhấn vào phân mũi tên là thấy.

5 Lượt thích

Bài viết quá chất, đọc xong thị trường nói tiền đây vào lặt đi. Mà khó xơi vl​:rofl::rofl::rofl:

2 Lượt thích

e dùng tradingview trên đó bản premium có sẵn biểu đồ renko , còn MT4 e ko dùng nên ko rõ bác nhé , nhưng MT4 dùng renko phức tạp lắm , nếu ko dùng tradingview bác tập vẽ tay đỉnh đáy dần riết cũng quen mà . E là vẽ tay xong rồi h mới nhìn renko cho tiện thôi , chứ ban đầu phải tập vẽ tay để còn tập nhận diện phá vỡ giả thật nữa ( renko ko lọc nhiễu phá vỡ dc ) nó chỉ vẽ đỉnh đáy nhanh và lọc đỉnh đáy tốt hơn zigzac thôi

1 Lượt thích

1 từ thui: NGON! :smile: [comment này được 20 ký tự]

3 Lượt thích

cám ơn bạn nhé mình nâng cấp để nhận định nhanh hơn

4 Lượt thích

Tiếp tục khai phá vùng đất mới hả a
Dạo này nhiều cảm hứng quá
Cảm ơn a,người a cả đi trc :blush:

1 Lượt thích

image
lí do cảm hứng ngày hôm nay là đây :)))

2 Lượt thích