SL lệnh đẹp AU đầu tuần

Chào mọi người, hôm qua thứ 2 đầu tuần, thường thì ngày t2 mình ít khi vào lệnh, nhưng hôm qua thấy có trường hợp AU giá đi đẹp, và đúng trường hợp đầu tiên trong sách giáo khoa( Bài Cấu trúc thị trường 1), mình gọi nó là trường hợp A1

• H1 đang là xu hướng giảm, có KL fake nên mình rất tự tin trường hợp này, mình chưa vào lệnh limit ngay mà chờ m15 dảo chiều thành giảm

• m15 lúc này đã chuyển từ tăng sang giảm

• Đến lúc canh SELL rồi.tối đến thấy lực hồi khá mạnh, nên mình sell limit ngay tại KL giảm của m15 khi xét lại cấu trúc mới, và TP về rất xa, kỳ vọng về đáy cũ h1

– Và cuối cùng, SL mất tiêu.hơi khó hiểu!
    NHờ mọi người góp ý cho mình lệnh này với ạ!

4 Lượt thích

Hôm qua mình cũng vào lệnh này và hều vốn vì dời SL về entry, theo mình thì m15 chì là sóng hồi khi về tới đỉnh cũ thì quay đầu.

1 Lượt thích

lệnh này ban đầu bác nhìn TF h1, bác lọc nhiễu con sóng hồi đi lên thì mình thấy chỉ cần xuống TF m15 là đủ, thì nhìn thấy luôn m15 nó chỉ là đi ngang, quá xấu thì mình nghĩ là bác nên dừng lại tại đó. Bác lại vào m5 bới tiếp thì e thấy là hơi toang, vì mình đang tâm lý đói kèo nên trong đầu nó lúc nào cũng kiếm cái cớ để vào lệnh, đoạn m5 bác xét đó bác thử vào thêm TF m7, m10 coi :smiley:

4 Lượt thích

e k nhìn nhiều TF thế, nhìn nhiều loạn ngay.xuống m5 để xét m15 là chuẩn rồi mà bác.nếu là bác thì bác sẽ như nào trong trường hợp này ạ

đỉnh cũ nào bác nhỉ? e chưa hiểu ý bác

m cũng sl lệnh này, có cơ hội dời sl hòa đâu nhỉ. m nghĩ chắc fibo :rofl:

3 Lượt thích
3 Lượt thích

lúc tối e cũng nghĩ k lẽ thế.kkk

a Trung có nói nó lên 1 mạch, hồi xuống có xu hướng thì thường về fibo or nơi bắt đầu sóng tăng

1 Lượt thích

m15 xanh đỏ lẫn lộn thì phải xuống m5 để xét rõ cấu trúc m15 chứ ạ.chẳng thà xét cấu trúc h1 thì chỉ nên dừng lại ở m15 như bác nói.nhưng e đang xét cấu trúc m15 ạ, m15 chuyển từ tăng sang giảm cũng là lúc sóng hồi h1 kết thúc

làm gì có chuyện đó bác ơi.hồi về có xu hướng thì sẽ hồi về nơi bắt đầu con sóng tăng hoặc keylevel khung lớn hơn

bác xem hết video của ad sẽ có. e chuyên cày video của ad mà :grinning:

Theo mình thì m15 đã chuyển từ giảm sang tăng

1 Lượt thích

đoạn đó khả năng cũng ko phải KL của m5 bác ạ, sau 2 cây nên đỏ hồi xuống thì lại có cây thứ 3 khá mạnh lên luôn

2 Lượt thích

Minh Vào giống hệt đang định làm 1bai thắc mắc

1 Lượt thích

Xuống tf m5 xem là đúng rồi còn gì

theo em thấy thị trường trong m15 nó chạy như thế này, em chỉ xét m15 thôi (emvô m5 để lọc chỗ phá giả):

tiếp theo xu hướng hồi của m15 thì em vô m5 em xác định nó như dưới đây:

dự đoán giá về KLQT m15 giảm chính nên có thể buy lên:

2 Lượt thích

mình ở đây để cho b biết là b không cô đơn=))
Mình cũng phân tích y hệt b nhé,k khác tý gì
Chỉ khác cái là mình thấy giá chạm cái đỉnh kia,không biết là cái đỉnh đó có tác dụng không=))
Với lại nếu vào lệnh tầm đó là 21h rồi,đợi dời SL các thứ có mà đến đêm lên mình bỏ

2 Lượt thích

b lọc key m15 ở đó m thấy k hợp lý.phía chỗ m xét còn đẹp hơn chỗ b nói nhiều

Đúng thì mới sai, kaka :smile: