SL lệnh đẹp AU đầu tuần

Đồng ý khả năng sl vì đã về kl khung lớn

1 Lượt thích

m vào lệnh limit,mà cũng canh k có cơ hội dời SL luôn :))

2 Lượt thích

mấy tuần này mình cũng thấy trị trường toàn chạy 1 mạch,giá chưa đến KL,hoặc gần chạm entry thỳ quay đầu TP,rồi phá klqt liên tọi k phân vân.
Với khả năng của bản thân hiện giờ thấy khó hiểu thực sự=))

Chỗ bạn xác định kl ở m5 kia nó chỉ là đi ngang thôi á

Thứ hai, nếu xem dễ dàng xác định được xu hướng tăng nó đi như đường màu trắng, giá đã quay về đỉnh cũ và trùng luôn với fibonacci 0.5 vậy nên nó đi lên , có vậy thôi à

2 Lượt thích

Bạn ko cô đơn :smile:. Mấy trường hợp như vầy đa phần là mình TP, có hôm qua ko hiểu sao SL và vẫn chưa tìm được lý do nên hiện giờ mình nghĩ là xác suất

Hôm qua em cũng sl lệnh này chả hiểu sao, chờ cao nhân thôi :sweat_smile:

1 Lượt thích

Mạn phép tag ad @Medio. Nhờ ad thông não hộ :smiling_face::smiling_face::smiling_face:

2 Lượt thích

Đây bạn xem thử xem
Trước hết là đoạn klqt tăng trước đó , đó chỉ là con sóng tăng ko phải xu hướng

Thứhai là đoạn klqt giảm m15 bạn cũng xác định không đúng

Thực chất giá nó đi như này

1 Lượt thích

Trong M15 mình xác định giá đi như này

Có 1 vài đoạn khó nhìn thì mình lọc nhiễu nó ở M5

Đoạn này ở khung lớn là 1 sóng tăng, ở khung nhỏ là xu hướng tăng, nếu mà nó đảo chiều cái xu hướng có nên xanh đỏ liên tục như này thì chỉ TP về Keylevel khung lớn

Nếu mà vẽ biểu đồ giản đơn thì trong trường hợp này nó đi như này

5 Lượt thích

Ý kiến của e:

vòng tròn 1:

vòng tròn 2:
m15
m5

cái key bàn kẻ đó, nếu để ý kỹ thì giá nó đã lấy cung để đi xuống, vì vậy khi giá quay lại mà muốn xuống được thì nó phải đi lên vùng giá trên để lấy cung,
bạn cố gắng hiều vùng cung cầu tại keylever sẽ gải thích đc rất nhiều trường hợp trương tự
ví dụ như trong trường hợp key phếch và key quan trọng, có trường hợp giá đến keey phếch thì đảo chiều, tại vì ở đó vẫn có vùng cung cầu,
có trường hợp giá về keey QT vì key phếch đó giá đã lấy lực để đi tiếp rồi :))

1 Lượt thích

m đang tìm lý do theo pp của chúng ta đang theo đuổi thôi ạ

2 Lượt thích

tôi vẫn vào lệnh đúng pp không đúng tôi không vào, nhưng cái cung cầu rất hữu ích, nó giải thích dc rất nhiều cái,

2 Lượt thích

Vì thế nên mình coi là phá vỡ thật, với cả M15 cũng nghiêng nhẹ về nó như vậy.

@duong_dang_long Cái này thì tùy vào mỗi người thôi bạn, mỗi người là khác nhau vì thế có cái hiểu khác nhau, không ai giống ai được. Ngày trước thì mình cũng đã học qua cả cung cầu nhưng thú thực là mình không hiểu hẳn nên áp dụng không được. Còn nếu ai kết hợp được mà hiệu quả thì cứ làm thôi

4 Lượt thích

vâng ạ! cảm ơn chia sẻ của ad! :smiling_face_with_three_hearts:

Cho e hỏi, thì sau khi phá klqt m15 giảm thì mình chỉ nên quan tâm đến cấu trúc tăng mới? Ko biết e có hiểu sai chỗ nào ko nhỉ?

2 Lượt thích

cùng là PA có ông đánh theo sóng có ông đánh theo nến / có ông chỉ PA thôi / có ông lại SL DM ( cung cầu ) như MINH LÂM FOREX / CÓ NGƯỜI LẠI RSI mỗi người hiệu quả một kiểu / Ở ĐÂY CHỈ DUY NHẤT PP MEDIO THÔI BẠN Ạ ( càng dòm ngó thêm càng rối đầu ) biết dằng bạn muốn chia sẻ cái hiệu quả của bạn / nhưng mjk cũng tìm hiểu CUNG CẦU TỪ ML FOREX VÀ TRADE VIET nhưng khi đọc mjk vẫn thấy khó khó sao sao nên mjk bỏ từ lâu rồi / MONG hội qoán chỉ taapj trung PP MEDIO thôi nhìn và đọc đỡ rối

đúng rồi bạn ở m15 chỉ quan tâm tăng thôi

1 Lượt thích

đúng rồi bạn.m xác định sai key m15 nên dính chưởng