Sl EU ngày 6/8 trường hợp nhiều ob csd

Mọi người cho em tham khỏi góc nhìn với ạ.

2 Lượt thích

Mình cũng mới bị Sl y chang bạn. SL xong khá là mong lung vì kèo này mình thấy từ sáng, chờ từ sáng đến giờ mới về entry để vào sell nên cũng có nhiều thời gian để kiểm tra. Sau 1 hồi ngẫm thì mình nghĩ đây là điểm sai của mình. Bạn có thể tham khảo.

Nhận định ban đầu như vậy.

Sau đó mình thấy ở vùng “Không là gì” mình xác định bị sai.

Dựa vào lý thuyết của a Medio ở đây [Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 5 Nơi Bắt Đầu Xu Hướng

2 Lượt thích

em cảm ơn ạ . Thật lòng em vẫn chưa hiểu cách giải thích của anh có lẽ em còn non :joy: :joy: . Nhưng e thì em sẽ không vào tận m1 để xem , tìm lý do thì ít mà tự tạo ra lý do thì nhiều nên trường hợp ntn thì em cho là xác xuất và chụp lại lần sau xem lại nữa.

2 Lượt thích

vì em nói những gì không nên nói nên em xin lỗi mọi người em sữa lại ạ.

1 Lượt thích

mình cũng k hiểu, nhìn rộng ra thì mọi thứ ủng hộ cho việc tìm mua lên hơn. nhưng theo câu chuyện mà bạn vào thì đúng là quy nó vào xác suất thua thôi

1 Lượt thích

Mình giải thích theo ý mình kĩ hơn là như này.

1 Lượt thích

Cái nào giải đáp được thì mình cũng muốn chia sẻ lại, với lại đợt này đang win liên tục nhiều tuần nên cũng có tâm trạng hơn đó b :joy: :joy:

Như ở lệnh Eurusd đó giá đã chạm tới nơi bắt đầu xu hướng rồi, chỗ đó mình cũng hơi chủ quan thật nên bị sl, hy vọng lần sau cẩn thận hơn.

em cảm ơn anh nhiều, chúc anh nhiều sức khỏe

1 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình

Gía đã bình thường hóa lần 2 rồi nên XH chính của M15 vẫn tăng

Mình nói ra đây với tâm ý không muốn tranh cãi ý kiến trên của bạn. Nhưng thật sự bạn hãy tự đặt câu hỏi dành cho bản thân mình. Nhìn sâu vào con người mình và hỏi nó đang bị gì, đang thiếu gì, cần bổ sung những thứ gì để mình hoàn thiện hơn.
Trước khi mình đọc được bài viết này Gửi đến những con sói Việt Nam ^_^ - #11 bởi trongDoan thì mình cũng như bạn. Mình đi tìm những câu trả bên ngoài, tìm những thứ bên ngoài để xoa dịu cái cảm giác bị SL, bị hụt kèo, … những trường hợp k giải thích được. Bạn hãy đọc đi không hiểu thì có thể inbox tác giả để trao đổi thêm. ( mình đã inbox tác giả và anh ấy rất nhiệt tình chỉ tận tâm)
Một tuần gần đây mình bắt đầu hiểu được vì sao tác giả lại dùng hình ảnh con sói, anh Me thì đi khóa thiền và nhiều thứ mà họ nói về giao dịch nhất quán, tâm lý là yếu tố thăn chốt trong trading… Bản thân mình mới cảm được những thứ này nên k có gì nhiều để chia sẻ. Hi vọng bạn đọc nội dung này với tâm ý cở mở và tìm được người dẫn đường xứng đáng. Chào bạn.

3 Lượt thích

Bạn nhìn rộng ra lên h1 xem có giúp gì cho câu hỏi được không.

1 Lượt thích

key h1 chưa phá làm sao nó là keyqt h1 được

mình sẽ tham khảo. cảm ơn bạn

em cảm ơn anh rất nhiều ạ . Mong anh nhiều sức khỏe

Nói ra có thể bạn sẽ mất lòng nhưng mình vẫn nói, nói để những ae mới vào hội quán có vô tình đọc được để hiểu đúng lý do vì sao ít người cũ trả lời những bài hỏi như thế này.

Câu hỏi bạn nên tự hỏi mình có lẽ là tại sao bạn lại vào lệnh ở nơi bắt đầu xu hướng? Bạn đã backtest rất rất nhiều lần nên quyết định vào hay vì xem Medio nhiều quá rồi tin rằng Medio làm được mình cũng làm được? Lý do bạn vào lệnh cách một khoảng tại nơi bắt đầu xu hướng là gì? Sao không vào ngay nơi bắt đầu xu hướng mà phải cách ra? Bạn dự đoán có Stup hunt? Bạn căn cứ vào đâu để dự đoán Stop hunt? Bạn vào lệnh ở đó rồi bạn TP về đâu? Tại sao TP về điểm đó? Bạn chọn điểm nào để quản lý lệnh? Tại sao bạn chọn điểm đó để quản lý lệnh? Có thật sự bạn đăng bài để biết lý do thua không hay vì cứ SL là đăng lên hỏi cho bõ tức nhờ người khác suy nghĩ giùm? Bạn giành bao lâu cho bài đăng này? Bạn giành bao lâu thời gian tự suy ngẫm trước khi hỏi?

Và đây là một trong những lý do vì sao ít người trả lời bạn:

1. Đơn giản là vì nếu bạn backetst nhiều lần và tự tin cách vào lệnh của mình đã chuẩn, đã nhất quán thì đơn giản thua vì xác suất, hết, có gì đâu mà hỏi.
  2. Bạn có thật sự đọc nội quy trước khi post bài không? Bạn còn không thèm ghi ra tuần tự các bước phân tích, các bước vào lệnh, các bước quản lý lệnh, điểm TP bạn chỉ vẽ vài 3 cái ô vuông rồi đăng lên, cũng chẳng buồn ghi đâu là KLV QT. Rồi khung thời gian bạn phân tích là khung nào? M2 - M5 - M15 hay bạn chỉ quan tâm M2 - M5? Bạn vẽ vài ô vuông vài đường kẻ xong đăng lên hỏi, thật sự bạn giành bao nhiêu thời gian cho bài đăng này trước khi hỏi? Bạn còn chẳng đầu tư thời gian để hỏi cho tử tế thì sao mong người khác giành thời gian trả lời bạn cho tử tế?

Còn với góc nhìn của mình

Mình chẳng cần quan tâm giá có đến nơi là gì hay không nhưng xu hướng hiện tại của M5 và M15 vẫn là xu hướng tăng, giá quay về test OB CSD M5 rồi tăng lên, không có OB CSD tại nơi bắt đầu xu hướng, không có OB CSD sau nơi bắt đầu xu hướng với mình mình không tìm được bất kỳ lý do gì để bán trong trường hợp này. Bạn làm siêu nhân chặn đầu xu hướng tăng rồi đăng bài hỏi khó thành ra ít ai dám trả lời :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

Vài dòng chém gió cho vui tai bạn thấy hợp thì suy ngẫm mà không hợp thì lướt qua ha. Chúc bạn sớm tìm được đáp án! :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

8 Lượt thích

Dạ chúc anh ngày mới vv. Việc để entry một khoảng so với nơi bđxd là em có quy tắc riêng . Dạng này em cũng đã vào trong quá trình backtest rồi có sl và tp sl thì em cũng đã tìm được lý do. Còn việc đăng sơ sài thì em thành thật xin lỗi ạ. Em là người khá cẩu thả nhưng từ khi trade em đã cố kĩ lưỡng hơn và châu chuốt hơn từng chút một nhưng vẫn thiếu sót. Lệnh này em chưa tìm được lý do nhưng có lẽ em đã có một bài học khác quý giá hơn. Cảm ơn anh rất nhiều.

Hello bạn, trường hợp này nó liên quan đến bài 9 - 10 ở mưu hèn - bạn xác định sai keyqt - giá đi tới đó bạn xác định ko là gì , nhưng thực ra nó là gì rồi!

3 Lượt thích

Vậy là nếu nếu nó quá gần keyqt thì nên bỏ ạ

2 Lượt thích

Medio có nói ở bài 9 10 - cái khối ob trên nó thuộc ob dưới, và thường khi là giá nó sẽ ko về khít ob dưới cũng chính là keyqt nó lên đâu, mà nó chỉ về cái cây nến bình thường hoá đó là nó lên luôn, thì tức là khối ob đó đã được sử dụng rồi - nó ko quay lại nữa đâu

1 Lượt thích