Sau cơn mưa trời sẽ sáng

bỏ hết nhóm hội đi bác ơi.e khuyên thật lòng thật dạ.chẳng được cái gì hết.mạnh dạn theo kế hoạch của mình.SAI THÌ SỬA CHỬA THÌ ĐẺ :)))

1 Lượt thích

bạn bị tâm lý quá rồi. Mình thấy bạn phân tích rất hay và hay đọc phân tích của bạn. Mình xin chia sẻ các lệnh mà mình đã vào từ đầu tuần với chỉ cặp GU vì ngày mai về quê và không nhìn chart nữa. Không biết có lếu lều không :smiley:
. Trước mình nhìn nhiều cặp lắm. có lúc chuyển xuống 3 cặp. và hai tuần nay mình chuyển xuống 1 cặp duy nhất. (à thêm con Vàng để trade khung lớn nữa ). Mình đánh một mình GU mới thấy tâm lý thoái mái.ổn hơn rất nhiều khi đánh nhiều cặp. không nhức đầu như trước

6 Lượt thích

anh em bình tĩnh, :v câu kết của topic mới là cái ý của mình. :v ý hỏi mấy anh em tàu ngầm thuở đầu giờ đâu rồi thôi. CHứ bài viết chỉ là mang tính mở bài thôi :)))

1 Lượt thích

Mình đang backtest lời lãi bao nhiêu R cũng tổng kết ghi ra. Backtest 1 tháng khung 15p nhiều khi cũng chỉ lời dc 4-5R, thua liên tiếp nhiều lệnh, đôi khi tìm mãi không thấy kèo còn thấy nản, thấy fomo nữa là bạn trade thật :d Lắm lúc cung nghi ngờ phương pháp vch rồi lại tiếp tục backtest. Cố lên bạnnn

1 Lượt thích

Tâm lí muốn gỡ gạc lại thì ai cũng có sau những lệnh thua liên tiếp… Hãy cố gắng bình tĩnh lại… Nói không như vậy cũng khó…
Nhưng mk có một đề nghị cho bạn ntn…
Dạo gần đây a Trung đăng một số video rất hữu ích về cách vào lệnh hoàn hảo dựa vào hợp lưu…
Bạn hãy thử một lần tìm và chờ đợi nó… Hãy cố ép mk tìm chỉ duy nhất lệnh đó thôi… Tìm đúng, xác định chính xác rõ ràng , vào lệnh RR yêu thích, Tâm lí bạn sẽ khác ngay…
Trong thời gian chờ… Mk nghĩ kiến thức của bạn cũng cứng rồi nên đừng vào bất kì cái hội nhóm nào để xem cả… Bạn càng xem nhiều lệnh review thắng bạn lại càng FOMO…

4 Lượt thích

bác giống e tuần này GU chịu đấy. lếu lều cặp khác oảng luôn @@

1 Lượt thích

Mình cũng mới bị oảng cặp khác. giống nhau thế.

sao nhìn bác vào lệnh giống kiểu anh Luân ( Phùng Văn Luân ) nhỉ.

Muốn về bờ thì tương lai chắc chắn sẽ phải chịu đừng khối lượng R gấp 10,100 lần như bây giờ ấy.Tập dần cho quen thôi. :joy:

Tuần này là tuần khá điên của mình :)). Cuối tuần rảnh làm bài trader không Fomo nhé.
Anh em tuần này nó chạy sideway thì đúng là không có kèo thật

9 Lượt thích

Buồn quá, vừa rút đc ýt lãi về bank. Sl một lệnh cay quá vào m1 gỡ thì toi hết chỗ lãi với âm thêm nửa R. Chán chả buồn viết nhật ký.:slightly_frowning_face::slightly_frowning_face:. Ai dính sl cặp NU ko vậy. Haiz.

1 Lượt thích

Bạn ở trên đc 8R ấy đại ca.

1 Lượt thích

hãy nghĩ đến những người từng vì toang 1R mà cay cú mất 250% tài khoản như mình mà tối nay ngủ ngon nhé bạn :)))

3 Lượt thích

Tuần này khoai ghê, nhìn mãi chưa thấy kèo nào, chuyển cặp khác lại oẳng :joy: :joy:. Chắc market nghỉ lễ lao động sớm, muốn ae trader nghỉ dần.

1 Lượt thích

Buồn quá các bro, vừa kết thúc 30 ngày thiền là máu cờ bạc lại nổi lên. Đúng là trong thị trg này kiếm tiền thì dễ, giữ đc mới khó.

liên hoàn vả market à anh @@ :joy:

bình tĩnh lại đi em , vao nhiều lệnh quá

2 Lượt thích

Mà không hiểu cái cảm giác buồn bực, cay cú vì FOMO hay tuyệt vọng mỗi khi thua 2,3 lệnh liên tục là cái cảm giác không thể tránh khỏi với mỗi người khi tham gia thị trường mà nhỉ :))) Sao có mỗi mình hay lên đây than vãn nhỉ. Anh em gồng tâm lí giỏi thật :))))

2 Lượt thích

market chạy xấu quá nên phải xuống m5 tìm cách vả nó. ai ngờ ngu người anh ạ @@ cái lệnh GU thứ nhất là em vào từ hôm qua. hôm qua vào có 2 lệnh. tính cả 2 lệnh GU với lệnh vàng thì hôm nay vào có 3 lệnh. vừa TP 1 lệnh GU nữa là 4. @@

Thua 2 3 lệnh thì mình cũng cay nhưng mình tắt máy luôn :joy: :crazy_face:

2 Lượt thích