Sau cơn mưa trời sẽ sáng

Nghĩ lại những R kiếm được từ những lệnh gồng 6,7 tiếng, thậm chí 12 tiếng đến những những lúc mất 2 R liên tiếp chỉ trong 30 phút do FOMO ham đánh khung nhỏ( đánh theo ý nghĩ của mình , đánh láo ) , cảm thấy một chút buồn và thêm một chút có lỗi với bản thân.
Một ngày đen tối, thiếu may mắn.
Nhiều lúc chỉ muốn dừng lại, an phận thủ thường với công việc hiện tại, sống ít tiền một chút, vô tư vô âu để dòng đời quyết định số phận thay vì cứ phải lao tâm, mệt mỏi vì forex. Nhưng nghĩ lại những lệnh thua toàn do đánh láo nên lại phải cố.
Lúc đầu cứ nghĩ là đánh 10 lệnh 6 thua, 4 thắng 2R là có lãi rồi nhưng mọi chuyện sau khi trải qua 2 tháng thật không hề đơn giản chút nào. @@

Hội quán dạo này im ắng quá. Mấy anh em thuở đầu thì chuyển vào tàu ngầm hết rồi. Không biết là vì thua nhiều chán nản hay là vì đang gồng lệnh sm nữa.

13 Lượt thích

Cái lệnh không FOMO thì nó lại chạy theo dự đoán của mình. đhs . cái lệnh như shit thì lại cứ đâm đầu fomo vào. không hiểu kiểu gì luôn.

Đọc bài của b hình như b bị tâm lý
Cứ vào lệnh là phải canh chart từ lúc vào cho đến lúc out lệnh thì pải,
Như vậy mệt mỏi lắm, vào lệnh rồi thì đặt cảnh báo rồi kệ nó chứ, k có việc gì làm thì chơi game. lên mạng ngắm gái cho giết thời gian :smile:

vẫn bị tâm lí mà nhưng đỡ hơn trước. @@ lệnh 2, lệnh 3. Thị trường mấy ngày nay chạy như shit. nên xuống m5 tìm kèo. canh chart để SL hòa thôi @@.

1 Lượt thích

lệnh 2,3 bác vào kiểu gì mà nhìn lếu lều thế.bác bị tâm lý khá nặng.cố gắng vượt qua bác ơi

e cũng bị tâm lý nên toàn lúa non nè
28/04/2021,
**17.Lệnh 17
+cặp tiền AUDUSD
+H1 xu hướng GIẢM

+M15 GIẢM

+M5 tăng hồi có xu hướng

=>>BUY LIMIT tại key M5 tăng hồi. chốt TP 2R để kiếm kèo khác.

6 Lượt thích

lệnh này đẹp đấy. :)) lúc đấy vừa mất 2 R nên thần hồn không còn đủ tỉnh táo để khảo sát thị trường nữa rồi. Lệnh vàng của t cũng đẹp mà. mỗi tội ăn tham để SL sát quá nên bị quét.

đúng là lệnh lếu lều. @@

Mấy hôm nay giá chạy chán quá mình không tìm được kèo nào luôn, kinh nghiệm chưa đủ nên chưa dám xuống M5 để tìm kèo :frowning:
À mình nghĩ 1 phần hội quán im ắng vì kèo ít quá nên không có gì để chia sẻ, hehe

1 Lượt thích

công nhận.tuần nay giá đi kiểu gì.gồng k được thì toàn vào lếu lều k.buồn ghê

GU sao e buy sell đc ở đó hay vậy. Tuần này a ngồi chờ dài ra chưa lệnh nào.

1 Lượt thích

gu tuần này muốn ae ngủ nghỉ lấy sức tuần sau chiến đó mà :))

Lệnh sell.

Lệnh buy 1:
Lệnh buy 2: vì nghĩ dính stop hunt nên vào lại ( trời đụ má sao lúc đấy em ngu vc )

1 Lượt thích

e nghĩ bác nên bỏ luôn khung m5 cho lành. khung m5 chả khác j đag trade cậu vàng

1 Lượt thích

M1 với m5 nó cứ bánh cuốn kiểu gì ấy :)))

Bác vẫn bị tâm lý quá :joy: :joy: Hầu hết bài đăng toàn chán rồi cay vc thôi :)))) mất 15k, mất 250% tài khoản vì một hôm xấu trời tâm lý ăn thua gây ra. Giờ hãy vực dậy lại tinh thần đi bác.

cái gì nó từ từ thì mới bền được. R t đánh to khủng bố. :v bảo không tâm lí thì là nói phét rồi :v

Cái lệnh 2 của e bữa a có hỏi A Trung trên hội quán rồi mà. A Trung có nói giá về tới đó mà phá klv hồi a mới chơi mà còn k bỏ ấy. Mà nó hồi lần 1 lên chưa phá đỉnh nó xuống lần 2 thì phải xem xét thế nào mới vào chứ. E quên à.

lệnh 2,3 là lệnh em fomo do vào nhiều nhóm đó anh. chứ chủ ý em là lệnh 1 .

Bác đánh lot và % Risk lớn quá so với khả năng chịu đựng k tâm lý mới là lạạ. Tâm lý muốn về bờ sớm làm bác say máu, nghe từng câu chữ của bác là e nhận ra điều đó. Em nghĩ bác lên bình tĩnh lại. Trước khi về bờ thì bác phải biết bơi đã, và phải còn bơi được đường dài nữa. Chưa bơi đủ giỏi thì hãy thật kiên nhẫn bác ơi :smiley: