Sáng thứ 6 ngọt ngào với AUDUSD M3

Sáng thứ 6 của mọi người thế nào, với mình thì khá ổn :laughing:
Đây là lệnh mà mình vào xong cũng thấy giật mình, mọi người cùng theo dõi nhé :joy: :joy: :joy:
Đầu tiên ta khảo sát khung M15

Chúng ta vào tiếp khung M3

Qua bài viết này mình muốn chia sẻ một kinh nghiệm của cá nhân mình, dù bạn có đi ngược lại xu hướng , dù bạn bán ở đỉnh nhưng nếu bạn biết sau khi vào lệnh bán đó xu hướng sẽ phải giảm đủ lâu để ta rời SL thì bạn vẫn sẽ rất ít khi mất tiền, cùng lắm là hòa.
Mong bài viết này sẽ có ích cho những người cần :laughing: :laughing: :laughing:
Có một số bạn bảo mình vào lệnh theo xác suất gì đó, vào lệnh khi giá đã chạy qua rồi :joy: :joy: :joy:. Mình cũng chỉ cười cho qua. Thị trường vả chúng ta đủ mệt mỏi rồi, không nên để mấy câu nói đó làm phân tâm. Mình dám đặt cược với sự nghiệp trading của mình rằng những lệnh mình đã chia sẻ là những lệnh mình đã vào thực tế. :joy: :joy: :joy:
Cảm ơn mọi người đã quan tâm

12 Lượt thích

Dân ckoi máu liều nhiều hơn máu não :))

Liều cũng có cơ sở bạn ạ =))
Tại mình biết giá phải về đâu để rời SL nên mới vào lệnh như vậy :joy: :joy: :joy:

Trc cũng ckoi mấy lệnh như z mà h hết r :))

Sao bác không chơi nữa =)))

1 Lượt thích

Nhìn hay đấy bạn, để mình demo thử M3 trong lúc đợi kèo khung lớn, biết đâu cũng ngọt ngào :joy:
Chơi tàu lượn trong lúc đợi tàu hoả. :face_with_hand_over_mouth:

1 Lượt thích

Đẹp lắm mới chơi thử thôi bác,ckoi khung 15 thua lâg ng luon

Mong bác sớm bắt được tàu lượn =)))

Cố gắng rồi một ngày sẽ thành công thôi bác, mình cũng từng có thời 2 ngày SL 20 lệnh =)))

Bác này share lệnh hay thật. Rất quyết đoán khi kết luận giá đã phá xu hướng tăng ở khung nhỏ để đi vào bán đi theo xu hướng hồi. Mong bác review lệnh nhiều hơn để mọi người có thêm cách nhìn mới mẻ.

thấy bro vào lệnh cứ lếu lều sao ấy, e hệ cẩn thận thì sl liên tọi.chán vãi lều.tuần này đi 5R

dám cá rằng nhân phẩm bạn cực kỳ tốt lun ý :slight_smile:
chứ cho mình tiền mình ko dám cá rằng cái Key M3 đã bị phá :))
công nhận liều lại ăn nhiều :))

Cảm ơn bác, mình cũng từng một thời thua lỗ nên cũng hiểu người mới cần cái gì, lệnh nào có ý nghĩa thì mình sẽ cố gắng viết bài

1 Lượt thích

phá hay không phá thì do kinh nghiệm và backtest nhiều bạn ạ :joy: :joy: :joy:
Mình nói là phá nhưng mà mình cũng không vào lệnh limit luôn. Mình đợi đến khi có xác nhận chính xác thì mới vào lệnh

tuần này lếu lều hơi nhiều nên miệng hơi mỏi =))
tuần sau nghỉ ngơi bù

chúc mừng bác . vào mà có xác nhận thì quá là nét rồi

cảm ơn lời khen của bác :heart_eyes:

Ảo diệu… kk. dân chơi hệ trầm trồ… haha. mình thích thế, thích cái cách bạn phân tích.
Trước giờ mình toàn trade M15 trở lên. cứ lần nào xuống M5. Thấy M5 đảo chiều hợp lưu với M15 là vào lệnh là toang ngay… nên k dám xuống khung nhỏ nữa. Từ mấy bài viết trước của bạn, mình cũng đã suy nghĩ được 1 chút ít…
Thích xem review những lệnh như vậy. Thông não được nhiều.
Cảm ơn bạn

Nhiều lúc kèo nhỏ lại ăn nhiều nhỉ. Bác cho hỏi sao bác xác định klv M15 tăng ở trên đó vậy bác?

1 Lượt thích

Cái này thì lúc đầu mình cũng phân vân nhưng sau khi quan sát TF nhỏ hơn thì mình chọn tại đó, có thể do cảm giác :joy: :joy: :joy:

1 Lượt thích