Sáng thứ 6 ngọt ngào với AUDUSD M3

Cái quan trọng là xác định được SL và điểm rời SL thì bạn đã nắm đến 70% tỷ lệ thắng rồi. Khung nào cũng vậy thôi

Không biết bạn theo môn phái nào chứ lệnh này ko giống Medio lắm
Nhưng cứ thắng là vui rồi, hi vọng bạn thắng nhiều để chia sẻ cho ae học hỏi thêm những pp mới

1 Lượt thích

Vậy bác cảm nhận thị trường tốt thật. Theo cách nhìn của e thì chỗ đó k phải klv M15 vs M5 luôn. hihi

à mình xuống M3, không phải M5. M15 và M5 quá gần nhau nên mình không xem 2 TF này cùng nhau

pp mới gì đâu :joy: :joy: :joy:
tại mình bán được ở giá tốt, rời SL thành công . Sau đó chỉ có hòa hoặc thắng thôi :laughing:

Với cả muốn thành công thì không thể cứng nhắc được, phải linh hoạt áp dụng bác ạ :rofl: :rofl: :rofl:

2 Lượt thích

Nhưng cho mình hỏi
Ở thời điểm bạn vào lệnh, ngoài 2 cây nến giảm có momentum mạnh thì còn có cơ sở gì bạn dự đoán giá sẽ hồi lại đủ để dịch SL về hòa?

1 Lượt thích

mình đã nhận định xu hướng M3 vừa chuyển từ tăng thành giảm, nó đã hồi lại KL quan trọng và phản ứng mạnh như vậy thì không có lý do gì mà nó không về vùng mình rời SL cả :laughing:

1 Lượt thích

Lên tàu lượn AU rồi , để xem xuống lòng đất không đây :face_with_hand_over_mouth:

M15 hả bác :joy: :joy: :joy:
Mình cũng lên rồi, may quá đang xanh =)))

mình chưa rõ mấy chỗ này
hỏi bạn bằng tinh thần học hỏi

1 Lượt thích

anh Medio có trả lời trong seri trader không dấu dốt về TH này rồi, bạn đọc lại sẽ được giải thích chi tiết nhé :grin: :grin: :grin:

1 Lượt thích

Theo mình thì đó sẽ là keylv của M3 giảm hồi, còn M3 chính vẫn tăng.

1 Lượt thích

Theo mình thì M3 đã thực sự giảm, cái KL quan trọng mình xác định ở ảnh 2 đó

Bài về nơi bắt đầu xu hướng giảm đúng ko b?
Đó là những TH giá hồi về có xu hướng rồi
TH này thậm chí giá vẫn chưa phá đc đáy gần nhất ở TF m3

Theo mình thì đi thế này

1 Lượt thích

Mấy cái râu ria ở giữa chỉ là nhiễu

ok mình hiểu cách nhìn của b rồi
thanks

Bên sàn Oanda không có quả râu dài kia đâu. :joy:

Thử khung M3 xem có không

1 Lượt thích