Sàn exness với xtb

Mọi người cho em hỏi sàn exness hạn chế sl tp k scalping là bn ạ
Với sàn xtb tk pro spread mấy cắp 9,gold… bn vậy nhỉ ?
Mong bà con xụp vô giải quyết nhanh gọn ạ :laughing::laughing:
E cảm ơn mọi ng :smiling_face::smiling_face:

1 Lượt thích

-xtb giao diện vào lệnh đẹp dễ dùng. k giới hạn SL,TP nhưng sp vẫn cao hơn exness.
-exness giao diện 1.0 nhưng sp các cặp XXX/Usd gần như bằng 0. XXX/J ~ 1. nói chung về sp thấy bên exness là ổn nhất ban đêm cũng ổn. nạp rút vô đối
@@ a đang dùng cả 2

3 Lượt thích

Xtb giờ còn tk standard thôi bạn. Lên pro chắc phải làm việc riêng với support.
Exness speard thì vô đối rồi, hầu như là 0.

5 Lượt thích

AU NU của mình spread toàn 1.5 @@ EU GU phiên á 1.5 vào phiên âu với mỹ may ra được 0.8

3 Lượt thích

Nạp rút, trang quản lý tài khoản thì Exness mình thấy ổn nhất rồi. Hạn chế sl tp sẽ tùy từng cặp đấy bạn, trade khung ngắn thì dễ bị lỡ kèo vì không đặt nổi lệnh. Spread Exness cũng thấp chỉ có thỉnh thoảng biến động mạnh thì giãn spread cao thôi, nhưng mọi người trade cặp chính thì sẽ ít bị hơn.
XTB tài khoản Pro thì mình dùng thấy ổn, spread cũng không khác Exness mấy vì mình cũng trade các cặp chính thôi. Nhưng giờ lại không cho đăng ký tài khoản Pro nữa. Standard không có hoa hồng nhưng vào lệnh lại phải tính thêm 1 vài pip spread. Hôm trước thấy bên đấy có gửi mới giảm spread của tài khoản Standard so mới trước mà mình cũng chưa xem.
Nói chung bạn phải đánh đổi chọn cái phù hợp với mình thôi chứ không có sàn nào hoàn hảo 100% đâu.

4 Lượt thích

Nhiều tài nguyên quá nên quất 2 sàn luôn hả a :smile:

2 Lượt thích

thế à con NU mình ít trade nhưng mình so sánh mấy lần giữa Exness và XTB rồi . EX luôn thấp hơn. kể cả ra tin gì nó cũng k dãn quá nhiều

1 Lượt thích

kaka nhiều gì đâu e chia đôi tài sản thôi mà @@

Ukm,để e xem xét kĩ ,e cảm ơn sếp nha

Hạn chế sl tp exness là hạn chế đặt lệnh limit hả a,hạn chế bn vậy a ôi

Um,nhiều sàn ngon quá nên loạn :sweat_smile:

khi vào lệnh winrate 100% thì sàn nào cũng hoàn hảo phải không anh :money_mouth_face:

Sàn nào tk gì vậy a zzz

1 Lượt thích

đang nói vuii với anh Trung mà bạn :)))

1 Lượt thích

Sàn nào eu gu sp 0.8 ấy

Bạn thử sàn tickmill xem nhé. Phí siêu rẻ spread thấp như exness (Chỉ với cặp chính nhé vì cặp phụ mình chưa thử). Nạp rút ok.

2 Lượt thích

exness đó bạn. Nhưng phải phiên châu âu và phiên mỹ nhé. phiên Á là 1.5 pip

2 Lượt thích

Ok,để mk tham khảo ,tks bạn

1 Lượt thích

Chẳng biết mọi người thế nào chứ mình thấy tỉ lệ winrate 100% rất dễ dàng đạt được. Chỉ cần vào đúng 1 lệnh. Nếu thắng nghỉ trade luôn là có tỉ lệ win 100% suốt sự nghiệp :joy:

3 Lượt thích

Tickmill cũng ổn nhé mọi người. Mình cũng đánh giá cao sàn này, do chưa phổ biến nhiều ở VN thôi.
Bạn đang dùng Tickmill trong thời gian dài có đánh giá gì về hỗ trợ, sử dụng của Tickmill không?

1 Lượt thích