Rời SL thế nào cho hợp lý

Chẳng giấu gì các bác, hai hôm đầu tuần với mình cũng ổn, chỉ có điều mình rời SL 3 lệnh thì 3 lần giá quét SL rồi quay lại cái qua TP. Qua đó mình thấy cần phải có một phương pháp rời SL hợp lý, chính vì vậy mình viết bài này để anh em trong hội quán thảo luận xem rời SL thế nào cho hợp lý. Đối với mình thì mình hay rời SL khi giá chạm vào KL gần nhất :joy::joy::joy:. Cách này tuy an toàn nhưng giá hay quét entry rồi mới về TP. Không biết anh em trong hội quán rời SL thế nào :grin::grin::grin:

5 Lượt thích

ngoài 2 cách trên thì có 1 cách nữa : giá cứ gần chạm Sl thì dịch, nếu nó cứ gần chạm lại dịch tiếp :rofl: :rofl:

Thế là sao hả bác, em chưa hiểu lắm :joy::joy::joy:

A thì thả dông, khô máu luôn. Cơ mà review mấy lệnh ổn ổn e nói đi :))

1 Lượt thích

Thả rông thì dễ hẹo lắm anh ơi :joy::joy::joy:

1 Lượt thích

Căn bản nó ko cho cơ hội rời sl nên nói là thả dông cho nó oai thôi :))

Dịch dịch sao ra đê r nằm lại đó luôn ấy bạn :))
Dịch vậy cho nó hồi hộp kịch tính

Thế thì ra đảo nhanh quá :joy::joy::joy:

Có cách khác tối ưu hơn là chia lệnh ra thôi bạn . Ăn chắc con sóng đầu tiên lệnh 1 …

1 Lượt thích

Như vậy thì lệnh đầu chắc được từ 1 đến 2 R thôi bác nhỉ

Nếu tư duy ngược thì khi giá chạm điểm đặt lệnh rồi đi theo hướng mong muốn của mình
TH1: Nếu giá đến KL gần nhất ta rời SL
TH2: nếu nó đi đến 1 vùng ko là gì rồi quay đầu về entry thì vẫn giữ lệnh, rồi nó lại từ entry đi lên cái KL mới tạo đó thì rời SL

1 Lượt thích

Em đang dùng cách này đó anh nhưng mà phải cải tiến thêm

1 Lượt thích

Mình hiểu là bác muốn tối ưu , nhưng mọi thứ đều không hoàn hảo . Bây giờ bác đánh đổi là lợi nhuận ít đi để lấy sự an toàn hoặc bác mạo hiểm hơn để ăn con sóng dài .
Nó cũng tùy theo nhu cầu của bác còn 1 cách khác bác cứ thử xem nếu lên 1 đoạn cắt lệnh , đợi nó hồi về lại vào , lên 1 đoạn lại cắt thì sau cùng mới ăn được trọn con sóng , tuy nhiên rất rất tâm lí nhé

2 Lượt thích

Bác giải thích khá hay :grin::grin::grin:

2 Lượt thích

A vào lệnh theo cách của em thì cái KL gần nhất nó cách tầm 1R là đến TP rồi, nếu RR cao thì chốt luôn ở KL gần nhất :))

2 Lượt thích

Đúng đó anh, em đang nghiên cứu cách đặt TP

Dạo này mình đang đang theo kiểu chia làm 2 lệnh nhỏ:

• Lệnh 1 TP về chỗ KL mà theo mình có thể đảo chiều ( thường là nó khoảng hơn 1R cho đến 2R)
  • Lệnh 2 TP như dự đoán giá sẽ về đến đấy.
    Khi giá đạt TP lệnh 1 thì vẫn ko rời SL lệnh 2. Nếu giá cán SL lệnh 2 thì mình vẫn hòa vốn.
  • Nhược điểm:
    Ăn đc ít hơn : nếu lệnh 4R mà 2R mình đã chốt lệnh 1 thì tổng chỉ có 3R thôi.
  • Ưu điểm : cũng khá an toàn và tránh được việc giá test lại vùng KL cũ rồi mới TP.
    Trước mình thử cách đặt cảnh báo rồi chốt lời từng phần lệnh đấy nhưng mà xong đôi khi bị bấm nhầm đóng luôn lệnh, với cả khi ko có thời gian xem thì lại ko chốt được dẫn đến SL cả 2.
    Nói chung đến hiện tại thấy cách này cũng được, ăn ít nhưng mà đều hơn.
1 Lượt thích

Mình cũng đang tìm hiểu cách này, ăn đều còn hơn ăn tham :smile::smile::smile:

1 Lượt thích

Ukm, a cũng ko biết làm sao để gồng lời đc những kèo R10, R50, R500 các kiểu. Cơ mà những kèo R10 thì gần như bắt buộc mình phải gồng từ TF vào lệnh đến TF lớn hơn, mà TF lớn hơn đó nó chỉ cần sideway phát thôi là mình lại về con số 0 nên cũng cần may mắn, cái này muốn gồng đc a nghĩ, giá phải đến KL của TF to nhất gồng sẽ có xác xuất ăn đc hơn vì giá dễ đi mạnh, Vd: giá về KL H4 mà mình vào đc ở đầu con sóng m15 sau đó gồng đến H1 có vẻ ok

2 Lượt thích

Ăn đều vẫn ngon hơn đó anh, không cần tham ăn lớn đâu :grin::grin::grin:, từ 2.5 trở lên là được rồi

1 Lượt thích