Rời SL thế nào cho hợp lý

Có cách đến KL gần nhất là chốt 50% vị thế . Cách này có bác áp dụng rồi đấy

2 Lượt thích

Có cách này ai nói ch nhỉ mk ch thử nữa nói cko sướng cái mồm đã,là như này :
DỊCH SL KHI GIÁ CHẠM KLV GẦN NHẤT ,nếu:
1.NÓ PHÁ QUA THÌ MỞ SL RA NHƯ CŨ VÌ NÓ SỒN NÓ QUAY LẠI THÌ S
2. NÓ CH PHÁ MÀ QUAY LẠI THÌ ĐỢI THÊM XÁC NHẬN MỚI VÀO LỆNH TIẾP THEO THÔI (đi làm việc khác chứ xem nhiều mờ mắt đấy).

1 Lượt thích

đây là cách em rời sl nó hợp với cá nhân em các bác tham khảo nhé.

1. Khi giá chạy đến vùng đảo chiều em sẽ rời sl lên 1 nửa số ban đầu ví dụ : nếu sl là 20 pips thì sau khi chạm vùng đảo chiều em sẽ rời sl lên 10 pips ( cái này thì đương nhiên vẫn chịu rủi ro 0.5 R nhưng khẩu vị rủi ro của em thì e thấy khá ổn mất có 0.5 R thui mà )
  2. em back test thấy giá thường kiểm tra lại vùng giá trước đó (tức Kl mình vào lệnh ấy ) thì sao khi giá chạm vào đó lần 2 và đi lên thì e sẽ rời Sl về điểm hoà vốn ( trong hội quán trước cũng có một bạn đăng bài rời SL về hoà vốn khi giá chạm lần 2 ntn. Video gần đây của a @Medio cũng thấy a áp dụng thử thì phải )
    P/s: nếu giá cá sấu qúa thì đôi khi e để nguyên và chịu rủi ro 0.5R và đôi khi giá quay lại KL qt tận 3 lần thì hoà là lẽ thường tình thui theo xác suất mà e dùng theo cách này thì vẫn okay rủi ro cũng được giảm đi đáng kể ạ .
4 Lượt thích

Có một cách, vốn quy định là 2% thì chia làm 2 lệnh, mỗi lệnh 1%, giá được RR 1:1 thì cắt một lệnh, còn lệnh kia thì gồng :sweat_smile:

Thế thì tỷ lệ RR không được cao cho lắm nhỉ :joy::joy::joy:

Có “Rờ” là được mà bác, chứ dời SL về entry, giá về entry xong phi thẳng một mạch lên TP thì chẳng còn “Rờ” nào :laughing: :laughing: :laughing:

Bác nói có lý :grin::grin::grin:, để mình nghiên cứu áp dụng cách này

với mình thì nếu là trader full thì dời khi xuất hiện KLV, còn đi làm full ngày thì vào được lệnh( ít nhất là 1:3) thì cứ để khi nào được 1:2 thì chốt 1 nửa còn 1 nửa cho SL về hòa

Mình thì chỗ nào có khả năng xảy ra đảo chiều con sóng nhỏ thì mình rời sl về entry thôi nhỉ :sweat_smile: .
Việc còn lại là phải thật sắc chỗ có thể đảo chiều :sweat_smile:

100 lệnh thì 98 lệnh dời sl thì bị hòa vốn, còn 2 lệnh không dời sl thì bị quét sl :))

1 Lượt thích

À cái này là do nhân phẩm đấy
Tại đen đó bác :sweat_smile:

1 Lượt thích

mình đã nhiều lần dời sl xong nó cắn entry rồi nó đi tiếp, thế là mình quyết đinh vào 2 lệnh cùng 1 entry với vol mỗi lênh 2% với mục đích là khi giá đi dc 1/1 thì đóng 1 lệnh, còn 1 lệnh thì kệ cụ nó, chạy như nào thì chạy, bao giờ chạm tp thì thôi, nhưng kết quả là sl luôn cả 2 lệnh khi giá chưa đi dc 1R nào :))

2 Lượt thích

Bác nghĩ giống e vl. :rofl: nên e đúc rút ra. Tp 1:4. Đạt đc 2r chốt lệnh. Lấy vốn chơi tiếp. Tâm lý thoải mái

2 Lượt thích

Thế mới đánh mỗi cái bằng nửa lệnh thường thôi bạn ơi, 1% thôi

1 Lượt thích

nhưng mà mồm rộng quá rồi bạn ạ :)), đi 1% cảm giác như là chưa đầy kẽ răng :))