RI VIU lệnh GU 30/6/2021

sl sau key QT là ok rồi, trường hơp mình limit ở vùng phi bô thì đặt sau vùng 0.618, hoặc để ý cây nến gần đó giá nó đã phủ( tét lại) hết chưa, nếu nó chưa bị tét lại thì giá kiểu gì nó cũng chạm vào đó, đặt sau vùng đó là dc

3 Lượt thích

Bác cứ học mấy bài trong khóa học về lọc nhiễu, và đọc thêm mấy bài chia sẻ kinh nghiệm của anh Trung thì dần dần cũng lọc được thôi :smiley: Bác vào mục PriceAction Tinh Hoa/ Chia Sẻ Kinh Nghiệm ấy, trong đó nhiều bài chia sẻ kinh nghiệm hay lắm

1 Lượt thích

ngoài GU mình không chơi con nào, hôm qua vào buy UCAD cái sl này sau cây nến vào lệnh :))

1 Lượt thích

may mắn thôi, bạn ơi

mình coppy lại trường hợp này ban nhá

mỗi người 1 tư duy , về lâu về dài cứ thắng là đúng hết. Mình thì phân tích các kiểu như pro cuối cùng đánh toàn oẳng :))

1 Lượt thích

Bị mất nhiều tiền trên thị trường nhiều chưa bạn? phải co những người như bạn thì thì thị trường mới có thanh khoản chứ nhể? ::slight_smile:

câu thứ 2 nghĩa là sao nhỉ? cmt của mình nói cái bạn từ 2k lên 300k trong vòng nửa tháng chứ không phải nói bạn đâu nên bạn đừng hiểu nhầm.
Còn về mất bao nhiêu thì mình đã tóm tắt trong 1 từ " mất hết " :)))

cảm ơn chia sẻ của @duong_dang_long , tui cũng cùng suy nghĩ với ông @buitrongdung về 2 cái lệnh sau vì tư duy của nhóm mình như nhau, nhưng có thể cái này đúng, nhưng để xác định được đúng không thì phải backtest lại chứ nói xuông thì không được, mà nếu đúng 1 lần mà nói đúng thì càng không. sẻ lưu lại và backtest, cảm ơn @duong_dang_long .

1 Lượt thích

Nói tóm lại, hội quán anh Trung lập ra để mọi người cùng nhau phát triển thôi. Chứ việc chủ thớt TP hay Sl thì cũng không ảnh hưởng đến nồi niêu xoong chảo nhà ai hết. Có nhiều ý kiến trái chiều nhưng quan trọng nhất quyết định vào lệnh vẫn là của bản thân chủ thớt. Đọc được cái đóng góp nào cảm thấy ưng thì quan tâm, còn không thấy hợp với quy tắc của bản thân thì bỏ qua để tránh mất tự tin trong thị trường.
Quan trọng nhất vẫn phải tự tin vào chính mình. @@

2 Lượt thích

Bước vào trading mà không coi là 1 nghề, chỉ nghĩ đến kiếm tiền và kiếm tiền dễ thì mất là 1 điều đương nhiên, chúng ta ai cũng vậy khi mới bước chân vào trading ai cũng muốn kiếm tiền nhanh, giàu nhanh, hậu quả thì ai đều cũng biết rồi, những người vào thì trường lâu đều hiểu như vậy :wink:

Mình vào vol nhỏ xíu mà :), nên không bị tâm lý,

Vào tất cả TF, TF nào không nhiễu thì kẻ, thường là TF h1 để đặt limit cho m15

Với mình thì lệnh này vẫn không khớp được

2 Lượt thích

Mình cũng vào lệnh tại KLQT và cũng không khớp nên mất 1 cơ hội. Lúc nhìn thấy cái râu nến đâm lên rồi rút chân lại , mình cũng dự đoán giá sẽ tăng tiếp lên từ từ đến KLQT => Đặt limit mà cũng hụt.

3 Lượt thích

Vì chưa kinh nghiệm nên e cứ đợi theo sgk, nhưng mà đợi mãi :grinning: , Sau lệnh này e cũng rút ra bài học là xác nhận đóng nến chưa phá qua thì có thể vào được.

Đệ tử ruột của ad. Ngài Maket lại khóc thét với bạn rồi.

1 Lượt thích

mình chỉ may mắn coppy dc 1 trường hợp thôi, chứ không giám so sánh với Trung dc :))

1 Lượt thích

Do KVL QT m15 ở sau đáy cũ H1?? Cũng chưa biết thế nào là hợp lý ở trường hợp này :upside_down_face: :upside_down_face:

2 Lượt thích

good jod bro :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes:
rất tự tin

1 Lượt thích