RI VIU lệnh GU 30/6/2021

Tại sao lại sâu sắc như này rồi @buitrongdung ơi?
Idol mới của tôi đây chăng???

1 Lượt thích

nó y hệt trường hợp này nhé bạn

1 Lượt thích

Theo mình lệnh 1 bạn vào đúng
Lệnh 2 vẫn chấp nhận đc
Lệnh 3 và 4 thì ko biết bạn có kết hợp pp nào nữa ko, còn theo PP Medio anh em chúng ta học thì là sai.
Thân!

2 Lượt thích

Mình cũng thấy lệnh sell ở fibo 0.5, sell lần 2 đỉnh cũ và lệnh buy lên của bác không thực sự an toàn theo PA-Medio, không đúng SGK. Nếu bác backtest mà thấy những mô hình như này đúng nhiều thì cứ chiến thôi, còn nếu không thì bác có thể backtest lại xem tỉ lệ thắng thế nào để kiểm chứng mô hình, giúp tránh bị SL trong tương lai.
Mà bác này giỏi thật, TP phát nào phát đấy toàn đúng đáy thôi :smiley:

3 Lượt thích

mình chỉ coppy lại những gì mình thấy khi mình bách tét, nên mình đã giải thích rõ ràng cả bằng câu từ lẫn đồ thị giàn đơn rôi,
nếu muốn hiểu rỗ hơn chút nữa bạn có thể đọc qua pp Wyckoff

3 Lượt thích

Ok, cảm ơn bạn.,.,.,.,.,.,.,.,.,

thử đi nhé

5 Lượt thích

bác qua đỉnh wyckoff trade hẳn luôn luôn pha a b c:))( đỉnh cao của wyckoff là đây) .kiếm dc tiền là đúng mất tiền là sai đơn giản thôi !!!

1 Lượt thích

Cảm ơn bác, bác chia sẻ thêm kinh nghiệm đặt SL được ko, mình tâm lý gồng lời hơi kém, nên toàn cố gắng limit sao để SL thấp nhất cho nhanh đặt target, nên thường không khớp limit =((!

1 Lượt thích

Nếu bạn tham SL ngắn thì phải xác định 3 điều sau :

1. nơi giá hồi về chấp nhận nhận định của mình là sai.
  2. chấp nhận mất cơ hội nếu không khớp lệnh. Trong trường hợp này mặc dù bạn không kiếm được tí nào nhưng có 1 điều thu được là bạn xác định đúng điểm đảo chiều.
  3. còn trong trường hợp SL nhỏ, mà bị quét SL luôn thì phải xác định răng: dù SL gấp đôi thì vẫn không thể TP. cái chết đến sớm vẫn là tốt hơn . để thời gian tìm kèo vào lại.
2 Lượt thích

mn cho mình hỏi,mình thấy có nhiều nến phá qua đóng cửa dưới đáy này tại sao klv 15p mn vẫn xác định là ở trên mà k phải ở đây ạ

Cảm ơn Dũng nhiều nhé. Cũng xác định tâm lý trước là kiểu gì cũng có lệnh miss, mà thỉnh thoảng nhìn chart nhiều vẫn tiếc :rofl: . Cũng đang cố gắng rèn tâm lý hơn :rofl:

mình đi đường dài chứ không phải tàu nhanh 1 củ rồi chim cút. :smiley: cơ hội lúc nào cũng có. không phải lo không có cơ hội. :smiley:

1 Lượt thích

Chuẩn rồi Dũng. Còn tiền thì còn trade, mà hết tiền thì hết trade. Để làm sao còn tiền thì phải đi chậm và chắc. Mình có biết được trường hợp kia trade theo kiểu thả nổi SL và trung bình giá từ tài khoản 2K lên 300k trong vòng nửa tháng và kết cục là cháy toàn bộ chỉ trong 2 ngày. Giữ tiền trong thị trường đôi khi còn khó hơn việc kiếm tiền từ nó, chạy quá nhanh thì ắt có ngày té đau thôi :smiley:

2 Lượt thích

anh Trung có chia sẻ là đoạn bạn tô khung vàng đó là Keylevel Pha-ke vì giá nó phá vỡ giả đáy trước đó á :sweat_smile:

1 Lượt thích

key QT vẫn ở trên nhé ban, đó là key phếch nha :))

1 Lượt thích

những trường hợp này họ kiếm được tiền nhưng họ lại bị ảo tưởng. Bị ảo tưởng thì sớm muộn cũng mất hết … như mình ngày đầu vậy =))))

1 Lượt thích

Bạn xem đoạn sau giá phá đáy cũ chỉ có 1 cây nến đỏ, những cây nến sau đều nằm trong cây nến đỏ trước đó nên đó là phá vỡ giả đó bạn. Trong TF M5 giá phá cũng không đẹp luôn

1 Lượt thích

cảm ơn bạn,mình non quá

1 Lượt thích

Nếu kẻ như thế thì đoạn đấy KVL của TF nào?

2 Lượt thích