RI VIU lệnh GU 30/6/2021

hello mọi người
hôm nay mình chia sẻ nhứng lệnh tuần vừa rồi mình vào, cộng thêm 1 chút kinh nghiệm minh đã ngộ ra trong quá trình bách tét,
trong quá trình bách tét mình đã gặp rất nhiều trường hợp giá nó chẳng là gì như medio đã nói ấy
hôm nay mình rì viu lệnh như vậy, mọi người có thể kiểm tra lại và bách tét lại nhé
à trường hợp này tương tự trường hợp ở VIDEO " 1 lệnh đẹp có thể thua và 1 lệnh tồi có thể thăng" của AD đấy
cám ơn mọi người

25 Lượt thích

đỉnh quá, chúc mừng bác tp ngập mồm nhé :smiley:

1 Lượt thích

Đỉnh thật sự. Hqua em cũng vào dc 2 lệnh sell gần như 2 lệnh đầu của bác.

1 Lượt thích

bác quá đỉnh…vả maket ko trượt phát nào
chúc mừng bác nhé

2 Lượt thích

Hay quá b, cách b kẻ để vào lệnh cuối ấy, sao b kẻ được như vậy, con mình thì chưa chạm, lệnh 1 thì bị SL

1 Lượt thích

nể bác thật sự,vào lệnh rất tự tin.

1 Lượt thích

Minh cung co vao 2 lenh nhu ban, 1 lenh sl, 1 lenh chua kich hic

Lệnh buy lên mình chưa hiểu cơ sở đâu. Lệnh buy này theo xác suất 50/50 hả b

1 Lượt thích

bác đánh mỗi GU thôi à

1 Lượt thích

hay quá bác . e bị -2R nản quá :)))

sao lại buy lên dc bác, trong khi nó đã chạm đáy m15

1 Lượt thích

Thế mà vẫn vả market 2 lệnh 4 vs 5 à bác :rofl: :rofl: :tada: :tada:

2 Lượt thích

Bạn vả market nhiều quá nên mình sẽ đảm nhiệm vai kẻ phản diện để giữ lại đôi chân bạn trên mặt đất :)))

1. Trong 1 xu hướng giảm, giá đã chạm đáy cũ 1 lần và không phá vỡ được đáy mới rồi quay lên. việc vào limit ngay tại đáy cũ 1 lần nữa mà không đợi xác nhận là một tối kỵ. Hơn nữa giá hồi lên bằng một xu hướng chứ không phải một hướng hồi.
  2. việc giá chạm đáy cũ xong sau đó đi xuống, vẫn cố chấp dự đoán giá sẽ lên tới đi tới klv quan trọng mặc dù xu hướng tăng còn chưa hình thành. Có nghĩa là bạn chỉ trade theo bạn nghĩ. Trong cách vào lệnh của anh Medio lúc nào cũng đợi xu hướng nhỏ bắt đầu hình thành thì mới vào lệnh. Lệnh buy đứng trên phương diện của PA-Medio thì nó là một lệnh may mắn. Còn nếu bạn có thêm nhiều yếu tố khác để vào lệnh buy này thì mình không biết.
  3. Có một điểm tốt ở trong trường hợp này là bạn hay nhiều anh em khác không bị thị trường đánh lừa ở cái đoạn phá giả bên dưới.
    Giữ vững đôi chân trên mặt đất. Đừng để những lời khen thành con dao hại chính mình.
17 Lượt thích

Đúng thật là lệnh Buy ngay tại vùng hỗ trợ kia thì may mắn, có thể chuối thắng phía trước làm cho bác @duong_dang_long thừa thắng xông lên :boom: :boom:

m thấy 2 lệnh đầu vào hợp lý thôi, cũng có thể nó hồi về key qt h1 rồi mới xuống thì 2 lệnh đầu cũng toang

1 Lượt thích

tuyệt vời, thành công quá bạn :smiley:

Nhận xét quá chuẩn về lệnh buy

cám ơn bạn đã nhắc nhở, tuy nhiên nếu bạn có bao giờ hỏi tại sao giá nó lại di chuyển như vậy, tại sao lúc nó tét đỉnh cũ, lúc nó tét đáy cũ, lúc thì nó chẳng tét cái gì, mình đã giải thích bằng mô hình giản đơn, oke đây có thể là 1 tuần may mắn của mình

mình giải thích bằng đồ thị giản đơn rồi nhé

1 Lượt thích

Mô hình đấy là bạn TP nên bạn nghĩ ra thôi. Thiếu gì các trường hợp mô hình của bạn sai. Ngày xưa mình còn bị thuyết phục bởi các mô hình đi của giá chứ còn bây giờ thì mấy cái mô hình đó nó chỉ là tương đối thôi.

1 Lượt thích