RI VIU 1 lênh GU bắt đảo chiều theo RSI phân kỳ

Toàn những câu chuyện không của riêng ai.
Mình cũng thế. Mà thấy càng người mới càng thích nghe thuyết âm mưu cá mập, cá chép, dòng tiền. Thấy mấy chuyên gia con theo kiểu dòng tiền người ta chốt lãi từ thì trường này sẽ buộc phải vào thị trường này chứ đi đâu, rồi khuyên mua,… Trong khi tiền nó đổ vào túi mấy thằng giàu chứ đi đâu :sleepy:
Càng phức tạp lại càng nghĩ thế mới hiệu quả, khóa học càng đắt tiền thì càng nghĩ đấy là chén thánh.

11 Lượt thích

RSI phân kỳ mình thấy có Hạ Hạ dùng SDZ với RSI khá hiệu quả và lãi đều. Bắt đỉnh đáy cũng ác :)))) Mỗi ng phù hợp 1 phương pháp khác nhau. Quan trọng là phù hợp. Trước giờ mình vào FR vì tin theo Indi của CHN, xong r thấy đề xuất video của a medio. Như tìm được chân ái sau những ngày đen tối :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

ngày trước mình cũng dùng 2 đường bb 1 và 2, với bộ 3 cây nến, bắt phát nào oẳng phát đó, nhưng được cái ngày đó mình cũng chỉ dùng 1 indicator duy nhất :)),

à các bác ơi, em dự đoán hướng giá di chuyển gần chạm TP2 của em rồi nè

cái khóa học này mình cũng biết nhá :slight_smile:

2 Lượt thích

Bạn để TP sít thế. Đặt TP trc khi giá đến vùng KVL thì dễ đạt TP hơn. Có khi giá chỉ chạm vùng KVL là đã bật lên hoặc xuống rồi.

1 Lượt thích

Cái này bạn mua lại hả, cái này chắc học viên bán lại hay sao chứ cái tên còn viết sai kìa. Hồi mình học khóa PA có 4 video thôi mà phân tích giống Medio lắm, cũng chờ giá về đỉnh cũ đáy cũ, HT-KC phân tích phản ứng giá và vào lệnh, nhưng mà không biết cái nào là KLV quan trọng nên thắng thua thất thường lắm. Sau này xem Medio xong hưng phấn luôn lúc đó kiểu giải dc bài toán mà bao lâu k làm dc.

2 Lượt thích

Cái này em mua lại của học viên bán lại sao đó bác, bán lại đâu có 1tr à, cả PA 4 video mà em thấy đỉnh đáy rồi cả trendline nữa nên cũng khó hiểu. Rồi tự dưng youtube đề xuất medio, xem cái thì thấy chân lí của đời mình lun. Em đùa nhá😆

1 Lượt thích

Đúng rồi bác, có đợt thì EMA 30, EMA 50

ý bác có phải là phương pháp với 2 BB và đợi cho giá hình thành 2 cây nến nằm ở giữa BB, rồi cây thứ 3 vọt lên vùng giữa của 2 đường BB rồi vào lệnh ko :))

1 Lượt thích

nó đây, nhưng mà toàn oẳng ngay sau khi vào lệnh à :))

Nghe các bạn kể e thấy mình thật may mắn vì e cũng mới bước vào cái nghề này và anh medio cũng là người đầu tiên mình theo học và có lẽ đây cũng là người cuối cùng !

1 Lượt thích

chuẩn luôn rồi, lúc trước chơi indicator, chẳng biết là mình đang làm cái gì nưa, nhìn vào cái biểu đồ thì mình chẳng biết mình phải làm gì và chờ đợi cái gì he he

Bác dùng nó để giao dịch thị trường nào thế, bác dùng năm rưỡi chắc là cũng có lợi nhuận nhỉ

hô hô hiểu được giá di chuyển như nào là win rôi :slight_smile:

z là bác cũng xem qua kênh minh lâm forex giống mình nè. Nói chung kênh cũng hay, nhưng đã quyết theo medio nên xóa hết các kênh kia

2 Lượt thích

Như PA của anh Medio ấy, theo dõi và hiểu được cách giá di chuyển , chứ trước kia thì mình ko hiểu gì cả, không biết tại sao gồng lại tạch mà cắt thì lại đi luôn, rồi toàn mua đỉnh bán đáy

Học thì cứ học sao cứ nghe nói. Nếu dùng tâm cảm nhận thì xin phép được dùng từ thầy Quý mặc dù chưa học trực tiếp lần nào. Nhưng chỉ cần nghe đúng 1 video 9 điều ước biết được trong traiding thì biết đó là điều gan ruột

2 Lượt thích

đây là lệnh đẹp nhất trong hội quán tuần này đấy có điều bạn cắt mất phí quá. con sóng tăng chỉ là con sóng hồi của con sóng giảm trước đó.và nó về fibo 0.618 xuất hiện cặp nến nhấn chìm đẹp trong H1

nếu chịu gồng hiện tại bạn đã ăn hơn 100 pip

1 Lượt thích

Keylevel quan trọng - H1 nằm ở đâu bác nhỉ ? Nếu chỉ dựa vào Fibo và không cần quan tâm đến KL quan trọng hở bác?