RI VIU 1 lênh GU bắt đảo chiều theo RSI phân kỳ

như ngày trước là mình hay limts luôn tại 1 cái KLV quan trọng khi thấy RSI phân kỳ
nhưng bây giờ mình không giám nữa, vì là rất nhiều lần nó phá vỡ giả quét sl của mình rồi mới đi tiếp
các bác cứ để ý nhá, khi giá đến key QT thì thường RSI m15 nó phân kỳ, và tạo phá vỡ giả rất nhiều
à bác nào chưa quen thì không thực chiến vào lệnh theo pp này nhé
em sl với pp này nhiều lắm đấy :slight_smile:

1 Lượt thích

đọc được bài này chắc nhiều anh em hội quán cũ đều kêu ối dồi ôi ngay.
Mình là nhân chứng sống cho cái gọi là dung hợp Medio và RSI đây.
Kết quả tuyệt vời lắm. x4 1 tháng. cháy sạch trong 3 ngày @@ .
Các anh em khác chớ có dại tư tưởng đến thằng RSI.
Đến với Medio thì nên quên con " nyc "indicator đi.
P/s: Thực tế đã chứng minh: có vợ rồi mà lại cứ tư tưởng nyc là chẳng mấy chốc thân bại danh liệt.

12 Lượt thích

chuẩn đấy, kiểu tra lịch sử chạc thì đúng hết, nhưng bắt thực tế cực kỳ khó theo indicator luôn, :))

2 Lượt thích

Indicator chính là cù lừa mà tạo hóa tạo ra để thanh khoản cho PA =)))

4 Lượt thích

Trc mình cũng hay vào lệnh theo phá vỡ giả và phân kỳ RSI và sml liên tục.
Bởi n phá vỡ giả lần thứ nhất thỳ sẽ có lần 2,3 trong khi đó RSI vẫn phân kỳ giảm:)))
Có thể lần này đúng nhưng lần sau thỳ chưa chắc :sweat_smile:

2 Lượt thích

Mình cũng từng dùng indicator
Mình nghĩ nó cũng sẽ có hiệu quả nếu dùng thuần thục
Nhưng mà như anh Medio đã nói, chỉ nên theo 1 môn phái để luyện đến đỉnh cao thôi
Và mình đã chọn PA.

3 Lượt thích

chuẩn rồi đó, nó phân kỳ rồi mà giá nó vẫn cứ lên tiếp đấy bạn, bắt phân kỳ cực khó luôn, nếu kiểm tra trên chạc cũ thì rất dễ, :)), nhưng bắt thực tế thì dẽ bị đai lắm :))

Mình thù RSI lắm :)))
Nhưng đc cái n đúng với TF lớn đó D,W,M

Dùng rsi đầu tư coin khung lớn kết hợp p.a hiệu quả phết đó các bạn ạ :)))

2 Lượt thích

Không biết ở đây có ai từng theo anh Zet bên UG chưa :sweat_smile:. Mình cũng từng theo anh này độ 2 tháng thì mới biết đến kênh anh medio. Bên đó sử dụng RSI nhưng là RSI kẹp dow. Tức là gì, lá quá mua (quá bán) nhưng xuất hiện dow (là con sóng nhỏ để cưỡi lên). Đã lên được sóng nhỏ thì tỉ lệ win đã được 51% rồi ấy :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:. Tóm lại dow là nguồn gốc, indicator đều phải cưỡi sóng nhỏ thì mới thắng cao được.

Ngày trước lúc mình mới tìm hiểu thì đồ thị có gì học đc mình cho vào hết, mình dùng ichimoku nè, macd,rsi bật hết lên, tiếp theo stockchasic gì đó cũng mở lên, rồi kẻ trendline chéo vẽ thêm 1 đường song song tạo kênh giá, sau đó thì bật luôn 2 đường EMA 34, với 89 ( mình là người tối giản nên dùng 2 đường thôi), sau đó mình bật cả boligerband lên cho nó chất, dùng luôn 2 BB luôn cho chắc cú, indicator nào cũng biết ko thiếu thứ gì. Mỗi tội mua ở đâu bán ở đâu thì ko biết

À còn cái chỉ báo Adx dmi, chỉ báo sức mạnh xu hướng gì đó mình cũng phang vào, cũng đo fibo xem giá hồi thế nào, mà cái ichimoku mình học nó phê lòi luôn vì các đường các chỉ số nó ko giống người thường hay dùng vì đó là ichi tâm pháp của đại cao thủ với những thông số cực kỳ dị, mình nhớ là tenkansen 17, kijjun sen 19, nhưng cuối cùng nhìn vào cái đồ thị thì mình vẫn méo biết phải làm gì :((

không biết có liên quan gì tới blockchandream không nhỉ:))

Đó là của Alden Nguyễn huyền thoại, mãi sau mới để ý ra là Quý blockchain đó học chung khoá Alden với mình, mình thì ko theo dõi Quý nên ko biết, nếu bác thấy em nói giống blogchaindrem gì đó thì chắc chắc là hắn với mình cùng lò đào tạo

1 Lượt thích

Ùi, ae ở đây trải qua nhiều lò đào tạo thế nhỉ :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:. Mình nứt mắt biết mỗi ug rồi đến a medio luôn :roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:

2 Lượt thích

ông Quý blockchan gì đó chia sẻ trên kênh youtube một loạt indicator. ối dồi ôi, nghe nói có phốt mở khoá học gì đó thu mỗi người 49 củ thì phải.

Các cầu thủ nó phải nhiều lò đào tạo chứ bác, mình bước chân ra từ lò đào tạo xứ ca ta lu mi a tây ban nha, skill siêu cấp vip pro, chỉ cần mở đồ thị lên là thi triển hết các thế, các miếng đánh tấn công phủ đầu, tấn công biên tạt cánh đánh đầu, vận dụng hết các indicator các skill đc huấn luyện, kết hợp các loại đường MA, Sma, cái gì hay ho cho vào hết, tất cả các võ công của các môn phái võ gì cũng biết, kể cả về sau học thêm suply đì men, cũng cập nhật, học học và học. Nhưng tuyệt nhiên ko biết là mình đang làm gì, mình giống y như mộ dung phục mà trong video ad có chèn vào , chích lời ad: học hành nghiên cứu võ công rất chăm chỉ, võ công môn phái nào cũng biết… :))

1 Lượt thích

Có mình. Mình xem ổng từ năm ngoài mà dùng indi coi cổ phiếuu. Coi đi coi lại chả biết gì thôi mình mua bừa. Mà may quá giữ tới giờ x2 rồi các bác ạ.

2 Lượt thích

Không biết có bác nào như em không. Hồi đó không nhớ mò đâu cái khoá học này, xong rồi ôi mẹ ơi chờ con trở về. Nghiền ngẫm 1 tháng, mở chart bật indi, bật thêm big city boy của binz rồi xong, phê hơn cần. Kiểu như mình đang coi cái gì vậy trời !. Còn hệ thống lại các kiểu, coi phe bò hay phe gấu đang chiếm thế. Rồi cuối cùng tụi nó thắng hết, mình thua =)))

3 Lượt thích

Bác nói e lại nhớ lại hồi xưa=)) không 1 chỉ báo nào là k biết,có lúc còn bật hết chỉ báo cùng 1 lúc :rofl:
cũng dùng boligerban,thấy nến thò ra khỏi BB,RSI quá mua (quá bán) cái là nhảy vào ngay=))
xong lai đc tk bạn chỉ cho dùng FIBO,đo giá hồi đến 0.382, 0.5, 0.618 là nhồi lệnh mua mua,bán bán 3 vùng đó.
Kết cục các bác biết r đó=)))

3 Lượt thích