Review một số lệnh trong tuần của em

Hello mọi người, hôm nay e sẽ bắt đầu tập tành theo các anh chị trong hội quán mình review các lệnh trong tuần. Đầu tiên là khái quát một tuần của e

Tuần này e vào được khá nhiều lệnh và trong đó có 5 lệnh lỗi

Đầu tiên là chuỗi lệnh GU 2-3-4 ( 16H30 ngày 22/6/2023 )

Đoạn này do chủ quan nên SL lệnh đầu nhưng lúc này e vẫn chưa thay đổi nhận định của mình

Giá đến đây e lại thấy nó tạo 1 cấu trúc tăng đi lên nên nghĩ xu hướng thật sự đảo chiều và nhận định trước đó của mình là sai

Lại toang tiếp, tuy nhiên thì e đã biết lỗi của 2 lệnh là GU 2 và GU 4
Nhưng lệnh GU 3 thì thật sự giờ e vẫn chưa biết mình sai ở đâu

Lệnh 2: UJ 19H ngày 22/6/2023
Lệnh này hòa vốn có thể do đen :frowning: nhưng hơn hết nó ảnh hưởng đến tâm lý e ở lệnh sau

Lệnh 3: GU 14H 23/6/2023

Lệnh này thì e vào nửa vol và đi theo tư duy trong bài Review GU - EU (Xém Highlight) 8/9/22 của a Lâm
Tiện thể thì lâu rồi e k thấy a Lâm onl hội quán, không biết dạo này a sao rồi, e vẫn ngóng bài review lệnh của a Lâm :rofl:

Cuối cùng là chuỗi lệnh UJ 4-5-6 12H 23/6/2023

Lệnh này lúc vào e còn nghĩ là 1 lệnh ăn dài … nhưng mà đời không như là mơ :rofl:
Sau sl lệnh thì e vẫn giữ nguyên nhận định cũ

Giữa 2 lệnh TF lớn thì e có kẹp được 1 lệnh ở TF m1

Đến giờ thì 2 lệnh UJ thua phía trên e vẫn chưa biết mình sai ở đâu.
Và đây là một tuần giao dịch của e, mong anh chị chia sẻ góc nhìn của mình cùng với e nhé ,e chúc anh chị trong hội quán mình một tuần giao dịch mới tốt lành :smiling_face_with_three_hearts:

9 Lượt thích

mình thì mình khác phương pháp của bạn, phương pháp của mình thì counter lại cái bạn đang nói, bạn muốn biết cụ thể thì nhắn tin cho mình. Chứ mấy lệnh bạn vào xác định thay đổi cấu trúc thì bạn đã sai rồi, chỗ bạn xác định nó toàn là Imducement cho vùng dưới tăng tiếp thôi.

ví dụ điển hình :

Chào b, bạn phân tích tốt quá :+1:
Theo góc nhìn của mình thì lệnh Gu đầu tiên thì ob b xác định đảo chiều nó là quá trình bình thường hoá của ob ngay bên dưới, mình k ngồi máy nên không gửi biểu đồ đc hi

1 Lượt thích

6 Lượt thích

Dạ vâng e cảm ơn a, đoạn này giá chạy xong e nhìn lại mới thấy nó có vấn đề gì đó… giờ thì thông rồi a ạ :smiling_face_with_three_hearts:

Người ít kinh nghiệm như mình nếu nhìn trực quan vào đó, mà không ngẫm cho kỹ thì xđ đó là cái klqt thật. Thanks ad