Review lệnh UJ mình đã vào :D

14 Lượt thích

em cũng nghĩ KLQT m15 giảm rộng ra thêm, và giá đã đi đến vùng này rồi, trên thực tế em cũng hay dính những trường hợp tương tự, nên khi giá gần đến thì xem TF lớn hơn để kiểm tra lại, nếu thấy băn khoăn thì bỏ qua bác ơi

2 Lượt thích

ukm, mỗi lệnh sai sửa 1 tý rút kinh nghiệm dần bác ạ :smiley:

2 Lượt thích

Theo mình thấy giá cứ bật lên cái vùng KLQT 15 rồi lại đi xuống mấy liền thì khả năng cao giá đã chạm vùng bán mạnh rồi.

vâng bác, lúc nó tạo mô hình 2 đỉnh trên đó em cũng thấy gợn gợn, nhưng bảo thủ nên vẫn giũ lệnh

1 Lượt thích

Nó về san sát keylv vậy mình ít vào lắm vì chẳng biết mình vẽ đúng vùng giá keylv ko. Chạm chưa

2 Lượt thích

Góc nhìn của mình thì mình sẽ vào lệnh như thế này.
Trong TF M15, xu thế chính đã chuyển thành giảm. Xu hướng hồi quay đầu ở vùng không là gì cả nên mình dự đoán nó sẽ còn hồi về tới KLV M15 giảm trước khi tiếp tục xu hướng của nó
Ở TF M5 do nằm trong xu hướng chính của M15, áp dụng lý thuyết Dow bạn có thể nhìn thấy sóng của M5 chính là giảm. Nếu vào lệnh BUY thì cơ bản là mình đã đi ngược lại con sóng nhỏ mà lại đi theo con sóng nhỏ của nhỏ =)) nên tỷ lệ rủi ro khá cao :smiley: Cứ áp lý thuyết dow vào sẽ dễ dàng hơn, mình nghĩ vậy
Rút KN lần sau làm lại :smiley:

2 Lượt thích

Áp dụng lý thuyết dow xu hướng chính m5 đang là giảm là sao bạn, mình chưa hiểu gì :))

1 Lượt thích

Mình nghĩ KVL nó rộng thế này

1 Lượt thích

Trường hợp này của bạn chính là cái mà mình đang lờ mờ nhận ra gần đây. Hôm trc mình cũng thấy 1 vài trg hợp ntn ở các cặp khác. Mình đang snghi trong đầu là sẽ note lại để làm 1 bài review trên này. Hiện thì mình vẫn chưa diễn giải được nó 1 cách rõ ràng. Tuy nhiên đại loại nó là thế này: “Khi vẽ key lv ở 1 tf (M15) thì nên lên thêm 1 tf cao hơn (H1) thì sẽ thấy nhiều trường hợp cái râu nến nó dài hơn 1 chút và mình sẽ vẽ đc cái key lv nó to thêm. Khi đó sẽ thấy giá nó đã chạm vào vùng mua hoặc bán mạnh rồi”

3 Lượt thích

ukm, vùng giá KL cũng nên cảnh giác vì nó có thể rộng hẹp lần sau nhớ cẩn thận hơn đoạn đó là đỡ bị thua

Em cũng bị vấp ở đây :sweat_smile:

1 Lượt thích

mình cũng không hiểu cách nhìn của bạn lắm, thấy nó sao sao, bạn có thể giải thích rõ hơn được không?

theo mình thì bạn phân tích là chuẩn rồi nhưng giá đã hồi về đỉnh cũ của klv qt m5 hình thành mô hình hai đỉnh rồi thì nên thoát lệnh ko limit nữa. mình thấy trường hợp này xảy ra rất nhiều và thường là đảo chiều xu hướng luôn

1 Lượt thích

tôi thì đặt 1 lệnh sell key quan trọng 15P mà nó ko lên tới để khớp lệnh

1 Lượt thích

Bác xem không để ý là chủ thớt nhận định là giá 2 lần đi lên nhưng chưa chạm nên vẫn giữ quan điểm là giá sẽ xuống 1 lần nữa rồi mới lên cái KVL m15. Chỉ là nên note lại nếu cho rằng giá chưa chạm KVL giảm m15 thì nên tìm điểm bán xuống cái chỗ mình đặt limit buy lên thì ngon.

làm video như này khó và lâu k bác.

Nhanh thôi bác ơi, bác giao dịch xong lệnh nào thì làm video mô tả suy nghĩ của bác thời điểm đó là đc coi như nhật ký giao dịch luôn

1 Lượt thích

Em thấy ý kiến của bác chuẩn đó, em cg backtest 1 vài th ko về keylevel, còn một đoạn ngắn, lên TF cao hơn thì đúng là vẽ được KL rộng hơn

2 Lượt thích

E cunhx định làm nhu bác cho nhớ lấu. Dùng phần mềm gì bác