Review lệnh UJ 12.7.21

Chào anh em, sau khi xác định klqt của TF M15 và M5 cặp UJ thì mình có vào một lệnh như này. Hiện lệnh đã cán SL và chạy xuống vùng TP. Anh em cho mình hỏi có bị sai kỹ thuật ở đâu ko?

5 Lượt thích

Con sóng giảm màu vàng của bạn chạm vào đỉnh cũ xu hướng tăng trước đó rồi tăng lên thôi bạn
Với lại nơi bắt đầu của con sóng giảm là cái đỉnh trước đó chứ không phải cái đỉnh của đường màu vàng đâu bạn ạ

1 Lượt thích

Nếu nhìn M15 mà rộng hơn khung M5 thì theo mình đó không phải vùng đỉnh cũ đâu bạn

Theo mình thì khi chưa có nhiều kinh nghiệm thì không nên vào vào xem biểu đồ ở khung m5 để vào lệnh
nhưng chỗ bạn xác định là hồi ở m5 kia nếu sang m15 nó có đúng 1 cây nến thân ngắn.
cả đoạn m15 TradingView Chart — TradingView nó cùng vẫn chỉ là vùng đi ngang thôi (đây là quan điểm cá nhân của mình)

4 Lượt thích

Nếu k phải thì tất nhiên klqt giảm là ở nơi bắt đầu sóng giảm rồi bạn

1 Lượt thích

Mình nghĩ rằng trong khung M15 đáy kia chỉ là phá vỡ giả, nên giá quay lại test đỉnh của M15 rồi mới đi xuống, mình cũng vào một lệnh ở khung M15 trong cặp này.

1 Lượt thích

2 Lượt thích

đây là góc nhìn của mình bạn tham khảo nhé

2 Lượt thích

Góc nhìn của mình trùng với @hangnguyen @Ngo_Duc_Trong
Bạn xem thêm ở đây nhé

3 Lượt thích

Cảm ơn anh Medio và mọi người. Kinh nghiệm quý giá quá :+1:

1 Lượt thích

Vậy nếu chỉ nhìn ở TF m15 thì góc nhìn của mình có gì sai ở đây không Mr Trung?

1 Lượt thích

Bạn vẽ đường màu vàng làm mình ko nhận ra là nó chỉ là sóng ko phải xu hướng

Bạn vẽ klqt rộng ra cả mấy cái râu nến là thấy giá nó chạm về klqt tăng rồi á

1 Lượt thích

À cái lệnh nó bị lệch đấy bác, nó khớp từ lúc “không là gì cả” đâm lên ấy bác.

1 Lượt thích

tui vào lệnh sell UJ nhưng key ở trên cùng

mấy bác đừng sell nửa để yên mình gồng coi nào.hixhix

1 Lượt thích

Đây là cách mình vào lệnh tùy vào mỗi timeframe bạn tham khảo thử xem nhé.

Trường hợp 1. Timeframe vào lệnh là M5

Xu hướng chủ đạo nó vẫn đang tăng

Quan trọng chỗ kia là phá thật hay giả.
Check M15 để xem momentum

Momentum khung lớn giảm cũng ôn ổn

Ở timeframe vào lệnh thì nó cũng không rõ ràng lắm 50/50
Nên xuống khung nhỏ hơn 1 bậc là M2

Hợp tất cả các timeframe thì mỗi người tự đánh giá riêng còn mình thì đánh giá là phá thật ở M5.

Giờ vào lệnh bán thì nó cũng đang ngược xu hướng chính nên TP an toàn trước

Trường hợp 2: Timeframe vào lệnh là M15

Kiểm tra momentum timeframe lớn là H1

Ở timeframe lớn nghiêng về chưa phá

Nhìn lại timeframe vào lệnh M15

Giờ kiểm tra nốt timeframe nhỏ hơn timeframe vào lệnh M5

Xuống đến timeframe nhỏ mà nó không rõ ràng thêm cả xem timeframe lớn thì mình kết luận ở M15 chưa phá nên không có cơ sở nếu vào lệnh ở M15.

Kết luận

Anh em xem kỹ nhé, chỗ này nó có sự móc nối giữa các timeframe. Ở timeframe này thì lại là phá, ở timeframe kia thì lại chưa phá. Nghe thì nghịch nhưng thị trường nó vẫn chạy 1 cách tài tình (mình cũng chả hiểu sao nó lại chạy được như vậy).

14 Lượt thích

có chức năng ad chém gió là có thông báo ko ad=((

Ngày trước có nhưng nó xung đột với cái chức năng nhật ký, khiến người khác đọc được nhật ký của nhau nên bỏ mất chức năng đó rồi.

2 Lượt thích

thấy a không nhắc đến con sóng gần nhất nhưng e lại để ý / đợi giá chạy xong rồi nhận định của e là đúng chứ a nhỉ

2 Lượt thích