Review lệnh ngày 11/5/2021

Chào mọi người, bài viết này là bài viết để review các lệnh mình đã vào hôm nay và kinh nghiệm mình tự rút ra được từ các lệnh này.

Lệnh 1: EURAUD
Ở khung M15

Ở khung M3

Mình cùng vào lệnh 2 trước khi mình đưa ra kinh nghiệm của mình nhé !

Lệnh 2: USDJPY

2 lệnh trên cách vào lệnh, tương tự nhau. Cách rời SL của mình cũng tương tự nhau. Với các lệnh như này, khi mình đã dự đoán giá sẽ đến đâu thì khi khớp lệnh và đi lên chưa đến TP thì mình sẽ chưa rời SL, tuy nhiên khi nó chạm vào entry và bật lên. lúc đó chúng ta bắt buộc phải rời SL. Cách này sẽ khiến bạn rủi ro nếu giá đi lên và đi xuống luôn tuy nhiên nó cũng có thể tạo ra một lệnh thắng như lệnh 1 (tùy vào độ chấp nhận rủi ro của bạn)

Lệnh 3: AUDUSD

lệnh 4: EURJPY

Qua bài này, mình đã chia sẻ cách rời SL ở 2 lệnh đầu, bác nào thấy phù hợp thì có thể tham khảo còn bác nào muốn
chơi hệ an toàn thì có thể bỏ qua :laughing: :laughing: :laughing:

16 Lượt thích

Bác phân tích tốt quá. Lệnh nào lệnh đấy win chặt. :clap: :clap:

2 Lượt thích

Bạn trade chắc chục cặp nhỉ. :smile::smile:

Đâu bác, mấy lệnh hòa vốn em lười ko show :joy: :joy: :joy:

1 Lượt thích

bác vả market kinh quá, không chút nương tay, chúc mừng bác kkk

2 Lượt thích

8 cặp thôi bác :joy: :joy: :joy:

cảm ơn bác nhiều, hôm nay không biết mọi người thế nào

2 Lượt thích

Rời sl kiểu này mới nha, để mình thử xem. :grin:

Cái này học lỏm của anh trung

1 Lượt thích

nay em có vào lệnh này, khi giá về đỉnh cũ thì dời sl về hòa vốn, nhưng nếu áp dụng như bác thì lần bật lên thứ hai mới dời sl thì có khi hit TP rồi

Mình cũng gặp nhiều trường hợp bị nó lừa thế này rồi nên mới rút ra kinh nghiệm :laughing:
Lần sau bác đợi giá hồi lần đầu rồi hãy rời =))))

2 Lượt thích

Cứ thấy bác đăng bài là em tym nhé, đánh hay thiệt :smile: cái lệnh Euro jpy cuối bác cứ đi theo hướng giảm m15 à, ko cần biết giá đi từ dưới lên đã chạm KL khung lớn nào chưa hay gì ạ?

1 Lượt thích

M15 vừa chuyển từ tăng thành giảm nên độ giảm của nó còn khá lớn, kết hợp giá chạm vào Kl quan trọng thì nó phải bị bật xuống một chút thì mới lên được tiếp đủ thời gian để rời Sl

1 Lượt thích

E nhiều khi bị loạn ko dám giao dịch những tình huống như vậy, nên nhìn mãi chả thấy kèo

Lệnh EJ y chang mình vào… đúng entry TP và Sl

Vào lệnh kiểu này rủi ro một chút nhưng xác suất vẫn cao :grinning_face_with_smiling_eyes:. Nếu ăn thì ăn 3 ăn 4, thua thì mất 1 thôi

1 Lượt thích

Haha, anh em có cùng tư tưởng :laughing:
Đặt tp ở đáy dưới thì ngon rồi

UJ mình ăn được lệnh sell ngắn 1:1,5

1 Lượt thích

Bác đặt Sl xa hả hay sao :open_mouth:

1 Lượt thích

Lệnh đó mính đánh mẫu nến nên chỉ TP chắc ăn thôi. Con audusd mình lại ăn được lệnh sell 1:1.5 như con UJ.