Review lệnh ngày 11/5/2021

Nay vào kèo sell EN nữa nhưng kèo đó hoà :)) hôm nay hên

Có lợi nhuận là ngon rồi :money_mouth_face:
Chúc mừng bác nhé

1 Lượt thích

Mình cũng đang dời sl kiểu này. Giá chạm điểm vào lệnh lần t2 bật lên mới dời. Vì đôi khi giá quay lại ET tạo mô hình W hoặc M và tiếp theo đi rất mạnh

2 Lượt thích

Cám ơn bác! Đúng là mình gặp trường hợp bị quay lại cắn hoà vốn như vậy rất nhiều khiến ức chế ko đỡ được nên cách của bác rất hay

1 Lượt thích

Mình ngồi cả ngày tìm ko được kèo nào. Bác này kiếm cả đống kèo. ngưỡng mộ thật sự. :heart: :heart:

Cảm ơn bác :heart_eyes:Do mình hay trade ở khung nhỏ, nếu bác đã thành thạo rồi thì cũng có thể làm như vậy :grinning_face_with_smiling_eyes:

mình vào lệnh hay bị quét râu rồi mới chạy. cho sl ra xa rồi vẫn bị nên giờ đang chậm lại. chờ xác nhận mới vào. mà chờ đợi nó khó thật chờ hoài ko thấy. :joy: :joy:

Xác nhận thì an toàn hơn nhưng ít khi có kèo thật bác ạ :laughing:

1 Lượt thích

Bạn nhìn thị trường bén thật đó. Đẳng cấp có khác nhỉ. Mình nhìn cả ngày không thấy kèo là bị ức chế và stress.

Đừng tự áp lực, nếu không nhìn thấy kèo thì bạn quay lại backtest thật nhiều, ổn ổn mới nên tiếp tục.Áp lực quá rất dễ bị loạn

2 Lượt thích

cám ơn bạn nhiều…mình học dc rất nhiều điều từ bạn.

theo mình gia 2 lần ko lên được thì xác suất lần thứ 3 giá bật lên được giảm đi 30% vì tâm lý thị trường đã ko muốn giá vượt lên. theo cách nhìn của mình thì ở khung nhỏ như m3( khung vào lệnh của bạn) hoặc m5 do diễn biến rất nhanh nên có thể áp dụng cách rời Sl như vậy chứ ở những khung lớn từ 15 trở lên mình thấy nên rời Sl ngay khi giá chạm KLV. backtest mình thấy lần 2 giá xuống hay quét Sl lắm. Nói chung là tùy khẩu vị của từng người thôi nhưng với mình quản lý tài khoản là quan trọng nhất. Hy vọng nhiều ae hòa nhiều cũng đừng quá tiếc nuối mà FOMO nhé. kakk.

1 Lượt thích

Mình cũng bảo ai chấp nhận độ rủi ro thì mới chơi kiểu này mà :laughing:

Bác vào lệnh y như sách giáo khoa ah. Hai lệnh đầu đi ngược xu hướng, giá đã phá qua đáy cũ. Dự đoán giá về key quan trọng. Vào lệnh mua.
Hai lệnh sau giá phá quá key quan trọng. Xu hướng đảo chiều. Vào lệnh mua. Quá đẹp đi

cái gì đã có trong sách thì mình áp dụng thì ít khi sai bác ạ :laughing:

@duybui bác cho hỏi lệnh 1 bác xác định KLQT như này thì lúc bác lọc nhiễu bác có lăn tăn chỗ phá vỡ giả như này không? Nếu có thì bác dựa vào đâu để xác định giá đã phá đỉnh? Mình nhìn khá giống phá vỡ giả

Với mình thì mấy cái giả chỉ là râu ria, nó có 1 cái thật thì đó là phá vỡ thật