[Review lệnh] Lần đầu trade BTC khung nhỏ

Chào mọi người, hôm qua thị trường forex không hoạt động còn mỗi BTC là còn chạy. Đang ở biểu đồ GU khung M15 chuyển qua xem BTC 1 tí thì khi sang biểu đồ BTC nó cũng ở khung M15. Thấy có cơ hội thế là táy máy vào lệnh.

Đây là lệnh thắng vì may mắn và cũng là lần đầu tiên mình trade khung nhỏ BTC. Cùng xem mình may mắn như nào nhé.

Bắt đầu nhé

Timeframe vào lệnh là M15 và M5 nhưng đầu tiên phải xem khung lớn trước để đánh giá tình hình xem mình đang ở đâu.

Nếu bình thường mình cũng nghĩ như vậy. NHƯNG may mắn là mình toàn xem khung lớn BTC là H4, D và W. Thấy kẻ vậy nó sai sai.

Bạn có để ý lực giá đi xuống nhanh và mạnh nhưng lực lên còn mạnh hơn nhiều.

Khi thị trường nó đi xuống cực mạnh và lên cũng cực mạnh (như 1 cái đỉnh nhọn) chứng tỏ vùng tranh chấp nó không thể bé như ban đầu mình kẻ được.

Cái này công nhận mình may mắn vì mình xem khung H4 từ trước mới nhận ra điều này, chứ bình thường là không nhận ra đâu.

Như vậy phải kẻ vùng đó rộng như này mới khách quan hơn nhé.
Cái râu nến H4 nó đẹp thực sự (Bạn kẻ KLQT khung tuần ra sẽ thấy nó đẹp như nào)

Nếu chúng ta muốn mua thì phải đợi giá phá KLQT giảm của M15, nhưng giá hiện tại đang tăng, 1 xu hướng hồi.
Mình nghĩ xu hướng hồi này sẽ tăng tiếp ít nhất đến KLQT M15. Lý do mình nghĩ vậy vì mình nghĩ vậy thôi (Đùa đấy)

1. Giá trước đó giảm 1 đường thẳng mà chưa có 1 lần hồi nào đủ tử tế
  2. Giá đến vùng mua mạnh rồi (KL H4, và trùng đẹp với tuần)
  3. Fomo cảm tính cá nhân là chính. (Mình vẫn là con người mà)

Và mình quyết định đi theo con sóng nhỏ, mua lên trên.

M15 không thể thấy KLQT đâu cả nên mình xuống M5

Có nhiễu ở đây, vậy vẫn chưa đủ thuyết phục. Mình kiểm tra nốt thằng M2 xem sao

M2 nhìn đẹp đúng không. Nhưng đây là M2 ở biểu đồ BTC không phải forex (Hơi ghê đấy)

M2 đẹp thế này có nên tin M2 không?

Câu trả lời: vừa có mà vừa không. Chúng ta có dữ liệu rồi thì cần phải tự tổng hợp mà chọn phương án an toàn. Cả M5 và M2 có chúng 1 cái là cái KLQT của M2 trùng với đỉnh cũ của M5.

Kết luận:

1. Lệnh này TP được là nhờ may mắn.
  2. Trade BTC khung nhỏ spread dã man thực sự, không có lợi cho trader.
  3. BTC khung H4 trở lên thì khá được nhưng cái khung bé tí như trade forex này thì …

Lệnh này mình vào nó dựa nhiều vào ý kiến chủ quan của mình. Đúng ra là không tốt. Mình chia sẻ lệnh này chỉ là muốn anh em tham khảo cái đoạn cấu trúc thị trường của M2 và M5. Lý do mình vào lệnh tại điểm đó và SL tại điểm đó (Kiểu như 1 bài để mọi người xem các timeframe và lựa chọn phương án an toàn vậy)

Tuần này là 1 tuần điên rồ của mình. Tính cả lệnh may mắn BTC này là 6 lệnh rồi: 5 thắng 1 thua không có hòa. Tuần sau chắc mình nghỉ trade thôi. Sau chuỗi xanh thì dễ ăn chuỗi đỏ lắm :joy:

32 Lượt thích

Qua lệnh này mới thấy anh quan sát tỉ mỉ ra sao, lúc sáng em cũng định vào sell cho nó về cái KL dưới nhưng bật H4, D1 lên cứ thấy nó nằm trong vùng KL toàn râu dài nên không dám vào. H thì nó đi như này rồi . BTC sợ nó nhiễu quá ấy ạ

Chết chết chết. giáo chủ share kèo này là nhiều anh em lại sa ngã theo rồi. :))))

1 Lượt thích

May mắn thôi bạn. Không bình thường là mình cũng Sell rồi.

Tại chú mất biệt danh nên a cần tìm người thay thế đấy :)))

ad trade ở sàn nào vậy em thấy binace future đặt lệnh limit phải đạt kèm thêm một lệnh đối ứng tại stoplot khá là phiền phức ko biết mn đặt kiểu gì

XTB, Exness có cho trade coin đó bạn.

1 Lượt thích

hay quá a ơi, e thì ko thấy gì ở tf nhỏ hết :joy:

1 Lượt thích

bác cứ exness mà dã, chạt xem ở coinbase

1 Lượt thích

Mình hôm qua sell BTC, nhưng cuối tuần spread cao quá không khớp lệnh

1 Lượt thích

spread cao thì lệnh sell này mới dễ khớp hơn chứ bác )

không nhé, mua bán gì cũng không khó khớp nếu không cộng spread vào lệnh. Ví dụ cho dễ hiểu nhé: giá hiện tại Bid 50, giá Ask 55, tức spead 5. Nếu đặt lệnh mua (limit) tại mức giá 50 vẫn không chưa được khớp, muốn khớp thì phải đặt mức giá 55 (cộng thêm spread 5), nhưng khi khớp rồi thì mức giá chạy là 50 (âm tới 5 giá). Ngược lại cho lệnh sell. :joy:

à mình nhầm, spread cao nó dễ khớp sl lệnh sell hơn )))

Khoe lệnh trade forex khung nhỏ đơn giản ấy mà
Trade coin khung nhỏ như này mới gọi là truất =)))
Đúng lệnh điên rồ a ơi,chúc a tuần sau tiếp tục may mắn haha.

Bài luyện tập đọc nến cho anh em nhé.

P/s: Đây là bài luyện tập đọc nến nhé

5 Lượt thích

Ai tìm ra nhanh nhất có quà k a . Hihi

E thấy nến phá xuống ko đẹp và ko rõ ràng, nó chưa phá được cây nến màu đỏ đâm xuống.
thêm nữa xuống TF 3 thì thấy rõ luôn là đi ngang
có j a cho e ý kiến thêm nhé kkk :smiley:

2 Lượt thích

theo em vì đây là giá đi ngang

2 Lượt thích

@Medio Lệnh thua của anh là lệnh limit GU sl sau khi TP ấy à anh @@ hay còn lệnh thua nào thì chia sẻ nốt anh nhé :))) đừng ỉm hàng hiếm nhé :)))

1 Lượt thích

Theo ý kiến e có 3 nguyên nhân đó không phải klv quan trọng
*Thứ 1 : giá hồi

*Thứ 2: phá vỡ

Xuống TF m3 cũng như vậy.

• Thứ 3 : momentum lực nến quay lại

Thứ 4:: Medio bảo vậy
    Kết luận: ko phải klv quan trọng. :grinning:

Đúng là mỗi người sau khi biến tấu lại có cách nhìn khác.
ở đoạn bắt đáy E dùng fibo -0.27 của Medio vào lệnh khi có cây nến giữ chân