[Review lệnh] Lần đầu trade BTC khung nhỏ

cùng nhận định và phân tích cùng b này

Mn và ad cho mình hỏi ngu phát.
Đoạn ad xác định là keylevel quan trọng, mình chú ý thấy có cây nến đỏ trước đó, và giá chưa thực sự phá được cây nến này (giá phá lên những những cây nến sau toàn là nến lưỡng lự ko thoát được râu nến trước đó rồi quay lại) nên mình đánh giá giá hồi chưa được đẹp lắm.
Như vậy nếu xét M15 thì đây ko phải là KLQT phải ko các bác?

Ad @Medio cho mình hỏi, trường hợp buy này của ad lên Klqt m15 có mạo hiểm ko, vì giá lúc đó chưa vượt được đáy cũ m15

1 Lượt thích

Mình thấy đoạn này anh Medio có giải thích lý do anh ấy cho rằng giá phải tăng đến KLQT chứ không phải đáy

2 Lượt thích

Bạn @thanhlocnguyennguyen với bạn @phamtuan đều đúng nhưng mình thích cách nhìn bạn @thanhlocnguyennguyen hơn vì nhiều timeframe.
Không những M3 nó đi ngang mà ngay cả M2, M1 cũng vậy. Tuy nhiên trường hợp này đôi khi kiểm tra lại nó lại thỉnh thoảng vẫn có thể là hồi (Rất ít nhưng vẫn có nhé)

2 Lượt thích

Quá mạo hiểm ấy chứ. Vậy mình mới nói đây là lệnh may mắn và nó có phần theo cảm tính nhiều hơn. Đợi nó phá hẳn rồi vào lệnh như cái lệnh hụt phía sau của mình thì mới an toàn

4 Lượt thích

mình lệch múi giờ với mọi người nên sau khi làm bài tập của AD thì fomo ngay được lệnh này ạ. :smiley:

2 Lượt thích

b ở đâu để mình chuyển sang ở cùng=)))
Cơ mà lệnh này hơi nguy hiểm nha :joy:

2 Lượt thích

mình bên Đài b ạ, mình làm thêm đêm nên thấy nó hồi về. Vào lot nhỏ mà cũng ghê vãi trưởng, cũng hên là gậy đâm lên chứ không đâm xuống

chỉ nhìn ảnh thì cái hồi của m15 không đẹp lắm nhỉ ( có một nến xanh lưỡng lự ) kẻ trên kẻ dưới thì lại thấy nó đi ngang

1 Lượt thích

Vài hôm nữa lại thấy giáo chủ trade BTC M1. thì ối dồi ôi ngay. Anh em lăn vật ra ngất hết.

GU trade M1 làm a bị sỏi thận mất 2 tuần nên chừa rồi. BTC nghe đến timeframe phút thôi là đã thấy có dấu hiệu tạo sỏi ở thân rồi đấy.
Mà cái lệnh may mắn này khối lượng = 1/2 so với bình thường thôi chứ chưa đảo trend a cũng đâu có quá liều.

1 Lượt thích

BTC giờ cho tiền em cũng không dám trade ( cũng không có hứng nữa ) Không hiểu sao ngày xưa vứt tận 20k vào trade BTC đc. :frowning: đúng là điếc không sợ súng là một tuyệt chiêu nào đó để đi vào lòng đất rất nhanh.

2 Lượt thích

Thì đúng là không trade nữa nhưng a thấy chú all in BTC rồi cơ mà. A đang theo dõi xem chú vượt bờ Go to the moon hay go to the hell :joy:

hô hào thế thôi chứ làm gì còn tiền mà all in :smiley: với lại các anh em all in Medio chứ không all in BTC =))) :cold_face:

Lúc đó em lại nghĩ thị trường nó di chuyển theo nguyên tắc này ạ. Em nghĩ nó phá qua Key giảm H1, quay lại test và thành công, nên sẽ đến Giảm H4

Đoạn đó thì em không xem khung 5 phút, em xem 15 thì em nghĩ là vùng giá đi ngang vì nằm trong cây nến

Anh xem góp ý giúp em ạ.

Giá chưa phá đỉnh,chú ý cái râu nên,khi nào nến đầu thứ 2 hoặc 3 phải phá qua râu nến đó,mới tính là được phá đỉnh,theo e hiểu là vậy

vì vẫn chưa phá đc qua đỉnh cũ, đúng k anh

Theo mình klqt của M5 nằm ở phía klv này. và đã làm cho tf m5 bị đảo chiều. minh chứng là giá lên đến đỉnh cũ của m5 thì lại giả tiếp về đáy. đoạn này mình nghĩ chỉ là sóng đang chạy với khung M15. thì giá về đến đỉnh cũ của M15 thì lại bật lên. trong trường hợp này giá chạy khỏe hơn với M15. minh chứng là giá lại về đến đỉnh cũ của M15 một lần nữa để tạo mô hình hai đáy và bật mạnh lên trên. Mình mới đăng ký học hôm qua. mong add xem mình giải thích thế này có đúng ko nhé.

1 Lượt thích

Add ơi. mình hiện tại chỉ trade btc trên binance. cho mình hỏi khung 15p trade btc có ổn ko add. @Medio

2 Lượt thích