Review lệnh GU ngày 07/01/2022

Chào mọi người,
Hôm nay mình review lệnh thua này, mong anh em có thể chỉ cho mình lỗi sai để mình hoàn thiện. Mình xem đi xem lại mà vẫn chưa tìm thấy lý do vì sao lại bị thua.

Trong trường hợp này mình đã cho rằng xu hướng giảm đã hình thành do phá vỡ thật ở khung H1.
Khi vào tf M15 thì mình xác định giá sẽ hồi về Keylevel quan trọng của xu hướng giảm để tiếp tục giảm.

Khi theo dõi khá lâu mình thấy giá đang bị nén lại và phản ứng rất nhiều ở vùng keylevel của M15.

Mình đã quyết định vào lệnh này với suy nghĩ rằng giá đã phá qua keylevel nên sẽ còn tiếp tục giảm tới ít nhất là đáy cũ vừa hình thành.

Kết quả là SML cho một lệnh limit

Nếu mọi người nhận thấy lỗi sai trong phân tích của mình đừng ngại góp ý phía dưới bài này. Mình rất trân trọng ý kiến của mọi người để giúp mình trưởng thành hơn. Cảm ơn mọi người rất nhiều :sparkling_heart:

4 Lượt thích

Lệnh này mình cũng bị thua bạn may mắn hơn mình là chỉ thua 1 lệnh Nhờ mọi người và anh trung medio xem giúp em trong quá trình phân tích có sai sót gì không phân tích thế này có đúng cấu trúc thị trường không

1 Lượt thích

Góc nhìn của mình theo cấu trúc là đây nhé bạn chỗ này mình có vào theo khối OB nhưng do quản lí nên bị huề vốn mất, tiếc hùi hụi

1 Lượt thích

Mình cũng bị thua ở lệnh này :smile:

1 Lượt thích

Mình cũng phân tích như bạn và kết quả không khác gì. Sau khi thị trường chạy xong thì mình có xem lại và cũng thử đặt ra 1 giả thuyết. Mình không chắc là phân tích như vậy có đúng không nhưng cũng cứ chia sẻ lên thử nhé.

1 Lượt thích

bạn tham khảo thử xem nhé.

2 Lượt thích

Cảm ơn những lời góp ý của bạn. Khi mình nhìn theo góc nhìn của bạn thì rõ ràng đó chỉ là keylevel fake và trùng với fibo nếu kẻ từ keylevel quan trọng. Một lệnh buy thì đẹp hơn một lệnh sell.

Mình đã xem và rút ra được bài học riêng
Thanks bạn rất nhiều

1 Lượt thích

Chỗ bạn bảo keylevel fake là ko đúng nhé, trước đó là xu hướng hồi nên nó là keylevel quan trọng. Bán là có cơ sở

1 Lượt thích

Theo mình chỗ bạn nói là KLV QT của H1 đó nó chỉ là đi ngang, bởi vì giá chưa thoát khỏi cây nến xanh to bự
Do đó KLV QT của H1 nằm dưới nhé. Điều đó giải thích cho việc giá về đển đó bật mạnh lên và cắn sl của bạn

1 Lượt thích

giá khi đó chạy như vậy. ý kiến cá nhân của mình

1 Lượt thích

bạn nói đó là KL fake và buy, thì mình cho rằng bạn ăn hên thôi, chứ bình thường là SML rồi hen… Trường hợp này là xu hướng đảo xu hướng, nên KLQT đã chuyển lên bên trên rồi

2 Lượt thích

@vietnguyen4 @shinji Đánh thì các bạn nên xem đa khung thời gian ra chứ đừng bám quá vào lí thuyết suông nhé. Đồng ý là nó phá KLh1 nhưng cái xu hướng chính hiện tại vẫn đang là xu hướng tăng ( có thể bật h4 để xem quá rõ ràng), cái KL h1 ở trên nó gãy chỉ chứng tỏ giá đang hồi thôi. Việc bán thì vẫn có cơ sở nhưng bản thân việc đánh theo xu hướng hồi nó đã rủi ro rồi. Với lại mình không mua ngay mà chờ giá phá KL hướng hồi rồi buy sao lại gọi ăn may =))

Hài hước :))))))))))))

Khá là đau đầu với những bài hỏi kiểu này. Nhưng mình cho bạn 1 lời khuyên thế này.
Thứ nhất, Nếu bạn thuộc trường phái chờ đợi đọc nến xác nhận rồi mới vào lệnh thì bạn phải tập suy nghĩ 2 chiều.
Thay vì nghĩ giá bị chặn lại ở klv đó nhiều lần , dẫn tới ngộ nhận là giá không thể vượt qua klv đó. Thì phải nghĩ thêm 1 trường hợp nữa là nếu bây giờ giá phá qua cái klv đó thì cái vùng giá hiện tại nó sẽ trở thành klv fake.
Thứ 2, mô hình nến đảo chiều khiến bạn vào lệnh quá là xấu, nó lại ở tf lớn nữa. đã đọc xác nhận thì đọc xác nhận ở tf nhỏ. m5 m15 chứ không phải H1.

Mình chỉ góp ý về cách đọc nến như thế, còn cách bạn phân tích cấu trúc klv mình không biết là đúng mà cũng không biết là sai :)))

2 Lượt thích

Theo mình thì lệnh Sell sau khi giá phá KLV H1 là đẹp nhưng đen cái là sau đó giá lại chạy theo xu hướng tăng khi chỉ hồi về Fibo 0.618 của H4 mà không chịu về KLV QT H4.
Mình cũng Sell và did 1R.

4 Lượt thích

lệnh đơn giản như này thì ko thấy ai khoe nhỉ

xh nhỏ giảm nhưng đã về kl của xh lớn hơn rồi

1 Lượt thích

Lâu mới thấy có bài đăng mới, mừng quá trời

2 Lượt thích

Bạn xem thử đoạn bạn xác định KLQT của xu hướng giảm ở khung 5p thử… kiểu như đi ngang chứ ko phải đáy nên hồi lên có đẹp cũng chưa chắc KLQT… khó xác định nên ngồi hóng thôi táy máy là sl liền :frowning:

1 Lượt thích