Nhờ mọi người và anh trung medio xem giúp em trong quá trình phân tích có sai sót gì không phân tích thế này có đúng cấu trúc thị trường không

Nhờ mọi người xem giúp em, em phân tích như này có đúng như cấu trúc thị trường không lần trước em áp dụng vẫn đúng cấu trúc thị trường thì mình vẫn cứ bị sl liên tục không biết sai ở đâu luôn thật sự hoang mang hay em xác định sai klv quan trọng trong trường hợp này từ phân tích cho đến thời điểm vào lệnh em sai ở đâu mong mọi người chỉ ra lỗi sai của em thật sự em không biết mình sai ở đâu nếu em phân tích đúng thì 2 cái lệnh thua ở đầu mình cho là xác xuất nhưng nếu lệnh tại KLV khung lớn nó vẫn thua thì em nghĩ là em áp dụng cấu trúc thị trường sai nhưng em không tìm ra được đáp án mong mọi người và anh trung @Medio chỉ cho em góc nhìn phân tích này của em có đúng như cấu trúc thị trường không ạ
KHỞI ĐẦU TF VÀO LỆNH M15

2 Lượt thích

trường hợp này giá vẫn chưa chạy xong hoàn toàn nên mình k chắc ptich đúng k nên đưa ra nhận định chung theo từng tf. bạn xem có giúp ích đc gì k.

1 Lượt thích

A medio hay hướng dẫn nhìn từ tf vào lệnh tf lớn chỉ để xem mình đang đứng ở đâu kỳ thực nhìn nhiều tf mình k biết bắt đầu từ đâu cấu trúc thị trường cũng hướng dẫn nhìn từ tf vào lệnh sau đó nhìn đa khung thời gian để xem mình đang đứng ở đâu giá sẽ chạy tiếp được k mình bị loạn gần 1 năm về đa khung thời gian nên toàn theo a medio nhìn giản đơn thui nhưng mà mình k biết góc nhìn mình sai hay xác định cấu trúc thị trường sai nên toàn bị sl bạn có thể hướng dẫn mình cách nhìn giống bạn k mình cảm ơn bạn

1 Lượt thích

mình đi theo xh h4 thì cứ mở h4 lên r đợi giá về KL,KLQT của h4 r xuống tf nhỏ hơn để xác định đc xh hồi, đợi xh hồi đảo chiều r mình mua lên thôi.việc nhìn nhiều tf khi giá chưa tới đâu rất dễ gây loạn nên cứ đợi về KL của tf lớn rồi mới mở tf nhỏ cho chắc.

2 Lượt thích

Bạn ơi, theo cấu trúc thị trường bài mới nhất nhé, thì cái chỗ sau khi nó phá M5, nó đã về đến chân sóng m5 rồi nhé, cái vùng bên trên nó là một cái KL real và một cái KL fake, thực ra vào lệnh mua này cũng là một lệnh 50/50 đó, bạn xem lại bài chia sẻ về cttt mới nhất của anh medio nhé.

1 Lượt thích

Mình nghĩ nó chạy theo h4 đó bạn, mình cũng có lệnh hoà giống bạn nhưng trc khi vào lệnh mình đã soi h4 rồi nên chuẩn bị sẵn tâm lý giá sẽ lên hoà vốn rồi nên không vào lên sell thứ 2.

1 Lượt thích

ở trên với dưới cấu trúc chạy như nhau mà nên bạn nói KL real thì nó cũng đã dịch chuyển xuống dưới r chứ.

đây bạn. Mình thì mình gặp cũng nhiều th như vậy rồi. Mà trong th này nó lên hay nó xuống cũng 50/50 thôi.

ý mình là giá đi như này còn cttt bạn gửi thì là trường hợp bên trái còn ý mình là trường hợp bên phải

1 Lượt thích

Mình hiểu ý bạn rồi, mình muốn hỏi thêm về trường hợp này, bạn nghĩ sao. UC tf ngày năm 2016 bạn nhé.

Bạn có vào tiếp lệnh sell tại khung lớn như mình k bạn mình vào lệnh đó nghĩ giá sẽ chạy theo trường hợp bát nháo của phần cấu trúc thị trường 2

À mình có một bài thảo luận topic mới đăng về GJ, bạn cho ý kiến luôn nhé.

Thôi bạn ơi, giá đang tăng thì sell dễ hẹo lắm, chỉ mua thôi.

1 Lượt thích

mình nghĩ v bạn tham khảo góp ý xem.

@Medio a xem giúp em pha này với ạ

Bạn nghĩ sao về cách nhìn của mình cứ thoải mái chia sẻ đừng ngại nha bạn mình gần 1 năm rồi vừa học vừa trade ko thấy tiến bộ chút nào mình còn phải tham khảo mọi người nhiều lắm

Bạn đọc thử bài này của anh Trung xem có thấy sự giống nhau không [Review lệnh] GU 13/9 - 18/9. Một tuần không vui vẻ

2 Lượt thích

Mình thấy lệnh 1 nếu bạn xác định đúng KLQT thì vào lệnh như thế không sai mà là do xác suất, thị trường lúc này chạy bát nháo như bài này [Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 2.

Còn lệnh số 2 thì khi giá restesst cái KLQT đến lần thứ 2 thì khi vào tỉ lệ thắng đã giảm nhiều rồi

1 Lượt thích

2 lệnh thua đó thực ra mình ko nên vào phải xác nhận được klv của xu hướng hồi mới vào đó chắc là mình bị tâm lý mình cũng nghĩ nó chạy bát nháo hơn nữa chỗ vùng bán mạnh đó là klv vùng bán mạnh của h1 và h4 có hợp lưu của 2tf vào lệnh theo cttt2 mình nghĩ là sẽ tp nhưng nếu nó k tp mà sl thì mình nghĩ mình lại sai, cái sai này mình k nhìn ra có nên cho rằng là xác xuất k đây hay là xác định cấu trúc thị trường sai

1 Lượt thích

Bạn không nên bán trong một xu hướng tăng như lệnh cuối đang chạy, dù rằng dự đoán là nó chạy bát nháo nhưng vào như vậy thì không an toàn lắm, nên chờ nó phá keylevel quan trọng xu hướng tăng đã

1 Lượt thích