Review Lệnh GU M15 - Góc Nhìn Cá Nhân

Chào mọi người,

Hôm nay mình review 2 lệnh mình đã vô được hqua đến bây giờ. Nếu ai có góc nhìn tốt hơn thì chia sẻ cùng mình nhé. Mình cảm ơn.

Do muốn thoải mái thời gian nên chủ yếu mình trade M15 → đỡ áp lực nhìn chart nhiều. Mục tiêu 1 tuần 3 lệnh là okay với mình. Mỗi GU với UJ là đủ.

Bắt đầu nhé.

Cảm ơn mọi người quan tâm nhé!

11 Lượt thích

2 lệnh rất đẹp. Chúc mừng bác.

2 Lượt thích

Cảm ơn bác nhiều nhé. Chúc bác thành công thật lớn nhé!

2 Lượt thích

Bác trade fulltime mà tuânf vào 3 lệnh là em thấy phục bác lắm, chứ em ngày nào cũng me me kiếm lệnh để vào, 2 lệnh đẹp chúc mừng bác nhé

2 Lượt thích

Full Time mục tiêu 3 lệnh để đỡ FOMO mà xem xét cẩn thận vào lệnh ấy bác. Trước trade M5 tâm lý + xem chart nhiều thấy không ổn. M15 2 cặp 1 tuần 4 5 lệnh vẫn có nhưng đặt mục tiêu 3 lệnh cho đỡ tham lam bác ạ.

A nhìn giỏi quá m15 e nhìn mà chả thấy chỗ nào có thể vào lệnh được nếu trade m15 tìm điểm vào lệnh là khá lâu. 1tháng 1 cặp tổng ra a lãi tầm mấy r vậy ạ mong a chia sẻ ạ e cảm ơn.

2 Lượt thích

Duy trì phong độ đều đặn bác nhé… chúc mừng bác.
GU thời điểm này mình chọn đi theo phương án an toàn là đợi xác nhận thay vì vào luôn ở khối OB m15 như bác

Mình vào lệnh luôn ở OB mới hình thành. Khá Risk nên ae chưa backtest nhiều hoặc mới thì ko nên bắt chước vào lệnh kiểu này như mình

Giờ tìm điểm TP, mình chọn TP an toàn về khối ob ở nơi bắt đầu con sóng tăng

Chính vì mình thấy có cái OB ở dưới nên khi lệnh này xong thì cũng không mặn mà tìm thêm lệnh Sell nữa. Thành ra chỉ 1 lệnh hơn 4R ở trên

3 Lượt thích

Xin lỗi bạn mình xin phép không chia sẻ. Thực sự cũng tuỳ tuần chứ M15 hầu như ngày nào cũng có cơ hội. Không thì 2 ngày có 1 lần. Hồi xưa lúc chưa có OB thì ít chứ bh có OB thì mình thấy nhiều. Cơ bản có sáng suốt hay không thôi. Còn nếu bạn Trade M5 thì 1 cặp thì mình nghĩ ngày nào cũng có ấy chứ 1 ngày 1 2 lệnh okay chứ. Quan trọng tâm lý với kiên nhẫn thôi.

1 Lượt thích

Lệnh bác công nhận cũng mạo hiểm nhưng vẫn có cơ sở TP. Cảm ơn bác đã chia sẻ nhé! Chúc bác duy trì phong độ dài lâu nhé!

3 Lượt thích

A tìm được nhiều điểm vào lệnh quá a có thể chia sẻ a hay vào lệnh ở ob tại klvqt hay chỉ riêng mỗi ob mới có nhiều điểm vào lệnh như vậy được k ạ?

1 Lượt thích

Đối với mình (cá nhân) chỉ vào lệnh ở OB thôi (OB đẹp)
Nếu có cơ sở giá vẫn tiếp tục nhưng không có OB ở KLQT hay Nơi bắt đầu xu hướng thì bạn cứ làm theo Bài 6 CTTT x OB vừa rồi của a Medio → đợi xác nhận là an toàn. SL nhiều nên ưu tiên sự an toàn. Quan trọng vẫn là Kiên Nhẫn và không FOMO, Tham Lam R/R là tự nhiên đầu óc sáng suốt nhìn ra kèo thôi bạn.

1 Lượt thích

Cùng entry nhưng em tham lam quá nên kết quả nó khác :smile:

1 Lượt thích

Quản lý lệnh chứ bác?
Nếu ko là hơi ẩu nha… :upside_down_face:

E cắt nửa rồi mới đi ngủ được chứ bác, không làm sao mà ngủ được :grin:

1 Lượt thích

Tuần này chạy đẹp bác nhỉ, e đủ chỉ tiêu sớm nên lệnh này e trade mồm, cũng cùng góc nhìn vs bác, chỉ khác là e kẻ KLV to chảng nên chạm TP sớm hơn

Ở lệnh 2 của bác thì xu hướng dạo này e hạn chế vào ở khối Ob mới thành lập nên nếu là e sẽ không vào, e hay bị vả ở mấy lệnh như vậy lắm nên chừa rồi :(( . Dù sao cũng chúc mừng bác 1 tuần trade thành công nha.

1 Lượt thích

Tại mình cũng đợi xác nhận đảo chiều nên cũng khá tự tin vào.
Bonus thêm 1 lệnh mạo hiểm:

Đọc xong bài 6 của a Trung cái sáng ra được nhiều thứ. Mình thì chỉ đợi xác nhận khi giá chạm vùng là gì đó rồi thôi.

2 Lượt thích

Khối ob vừa hình thành a cũng vào á e thì k dám nên đặt limit ở dưới nên hụt

2 Lượt thích

Đâu OB đấy cũng là KLQT - OB đúng đủ ở M2 nên mình mới vào. Chứ M2 cũng là OB mới thì cũng không dám vào đâu.

1 Lượt thích

Vừa em cũng tp lệnh này, đặt lệnh xong đi chạy về thấy tp rồi

1 Lượt thích

Mấy nay thị trường chạy đẹp. Cũng do kiến thức a Trung chất lượng bác ạ. Mong mấy ae trong hội quán ngày càng tiến bộ. kk

1 Lượt thích