Review Lệnh GU M15 - Góc Nhìn Cá Nhân

Đúng rồi bác học với thưc hành kiến thức của ad Medio quá chất, ae cứ vững tin là OK thôi

1 Lượt thích

1 tuần hơi ảm đảm vs mình…
Kèo thì nhìn ra đó, nhưng mà miss á…

1 Lượt thích

Lúc đấy mình cũng phân vân OB ở dưới nhưng xuống M2 thấy nó cũng là KLQT nên tự tin vào lệnh ở đấy luôn. Xác nhận đảo chiều xu hướng nên tự tin TP lên nơi bắt đầu luôn.

1 Lượt thích

Yep…
Trong quá trình backtest mình cũng hay gặp TH 2 OB kiểu này, và nhận thấy cứ đặt ở OB dưới là chắc cú hơn
Nên là chia sẻ cho ae có thêm góc nhìn đầy đủ, chứ nếu được làm lại thì mình cũng vẫn tuân thủ theo nguyên tắc mình đưa ra. Lệnh này miss cũng ko tiếc gì :slight_smile:

1 Lượt thích

2 Lượt thích

Đoạn này mình cũng đặt lệnh và bóp OB, nhưng khi thấy giá xuống khối OB đúng và đủ xong bật lên là mình cắt lệnh, 1 phần vì bận 1 phần vì tỉ lệ RR cũng hơi ít mà lại ko có cơ hội quản lý lệnh. Giờ thấy mọi người TP cũng thấy 1 xíu tiếc nuối, hjhj

1 Lượt thích

Nếu tự tin thì cứ giữ lệnh thôi bạn. Lâu lâu mình cũng tham lam không quản lý nhưng vẫn phải có cơ sở. Cố lên và thành công nhé bạn!

Chúc mừng bạn nhé. Lệnh 2 nhìn kẻ ở tf lớn thì xấu chưa hiểu sao kẻ vậy mà xuống tf nhỏ thì đẹp luôn. Khung nhỏ kẻ vậy đó là OB chưa sử dụng đúng và đủ đấy.

2 Lượt thích

Cảm on a Medio. Tuần này em thấy GU chạy khá đẹp + có thêm OB. Trade mỗi GU M15 không mà đủ target cả tuần. Chúc a Trung nhiều sức khỏe, có thêm nhiều kiến thức và kinh nghiệm mới chia sẻ cho ae hội quán ạ.

2 Lượt thích

quá đẹp và chuẩn bài chúc mừng b

1 Lượt thích

Cảm ơn bác nhé. Chúc bác thành công vượt bậc hơn trước!

1 Lượt thích

Mình cũng thấy chỉ nên TP về khối OB ở nơi bắt đầu xu hướng như bác thôi, và vì thế lệnh sell thứ 2 giống của bác @vinhdao là khá mạo hiểm và mình không vào

2 Lượt thích