Review Lệnh GU 9/7

Chào các bạn, lần đầu mình review lệnh hoàn toàn theo quan điểm cá nhân của mình, mong mọi người góp ý và cùng nhau xem là mình có ăn may không nhé, bắt đầu nào!!
Trước hết ở TF H1 mình cho rằng thị trường di chuyển như hình, và KLQT giảm H1 nó đã chuyển xuống dưới( mình đã xem m30,m15,m5 và cho rằng như vậy, m5 thì rất rõ ràng còn m15 và m30 nhiều nến đóng dưới nên mình cho rằng nó phá thật)

sau khi xác định xong ở H1 , mình xuống TF m15 chờ cơ hội vào lệnh

Thời điểm đó do nó chạy ít quá nến bé tí teo nên mình xuống cả m5 xem cấu trúc thị trường, m5 nó như thế này

Do cái đoạn trước đó ( ô màu xanh lá là một xu hướng tăng) nên mình đo fibonacci từ đỉnh xu hướng tăng đó đến đáy thấp nhất, thấy giá đã phá qua vùng 0.618 nên mình dự đoán con sóng hồi này sẽ tiếp tục hồi lên đến ít nhất KLVQT giảm H1=> mình tìm kiếm cơ hội mua

mình quan sát thấy xu hướng gần nhất của m5 đang tăng và có đỉnh đáy rõ ràng nên mình quyết định đi theo con sóng tăng của m5, và đặt lệnh buylimit tại KLVQT m5 dời sl linh hoạt
và kết quả

một tuần giao dịch với 2 lệnh GU được hơn 6R của mình, còn các bác thì sao?? cùng nhau thảo luận và chia sẻ nhé

19 Lượt thích

Chúc mừng bạn nhé. 5R mà giá cứ đi tằng tằng không nhịp hồi sướng thật :smiley:

5 Lượt thích

Chúc mừng bạn nhé! Nhìn vào GU mình k nghĩ cái klv H1 nó ở đấy bạn. Cái chỗ xu hướng tăng bạn nói nó chả có ý nghĩa gì nữa vì xu hướng phá xu hướng thành giảm rồi. Nên fibo cũng k đúng lúc đó nữa rồi. Bạn nên xem lại cách đo fibo. Còn xu hướng M5 nó kẹt cứng ngắc mới chạm M5 giảm ở trên đi xuống, lệnh bạn vào là lệnh test lại lần 2 vậy mà bạn vẫn buy đc. Theo mình lệnh này bạn phân tích như vậy mà bạn vào lệnh đc là bạn may mắn ấy. Vì giá nó chạm vùng mua mạnh H4 rồi đi lên ấy.

8 Lượt thích

Mình cũng đồng ý với bác quyết. Giá chạm H4 rồi bật mạnh lên mình canh buy mà không một nhịp hồi =)))
Thôi tuần này mình cũng được 7R với GU rồi nghỉ ngơi thôi bác.

1 Lượt thích

Đúng là mình phân tích chủ quan mà, tại mình đoán nó đi lên tiếp lên mình duej đoán m5 nó tôn trọng xu hướng tăng lúc đó, còn cái đo fibo cũng chủ quan của mình nốt , cảm ơn bạn đã cho mình 1 góc nhìn khách quan hơn.

Đúng rồi bạn, mình biết nó chạm kl h4 nhưng mà ko kẻ vào hình sợ nhìn nó rối, với lại không có gì đảm bảo rằng chạm vào nó sẽ bật lên cả nên mình cần thêm các điều kiện khác nữa

theo logic của medio thì những gì bác giải thích chưa đủ điều kiện, xu hướng mới vẫn chưa hình thành. Dù sao cũng là một lệnh thắng, chúc mừng bác.

1 Lượt thích

Xem lại cách tư duy cũng thấy mình hơi lếu lều rồi anh ạ :)) nhưng nhiều khi may chấp tất khôn

mình nghĩ là klqt H1 ở đó , nếu xác suất mình xác định đúng klqt H1 là 50% thì giá hiện tại đã phá qua klqt H1 ( do mọi người xác định) ở bên trên xác suất đó cũng là 50% , vâyh thì xác suất đúng của mình là 25% tuy nhiên nó vẫn xảy ra, mình nói rõ nó là quan điểm cá nhân mình thôi, còn cách đo fibonacci thì mình nắm rõ rồi , đo ở đây là do mình đo con sóng giảm gần nhất thôi, cám ơn góc nhìn khách quân của bạn rất nhiều!!

1 Lượt thích

Nói chung lệnh này của bạn mình k rút ra gì nhưng mà quan trọng nhất là win. Chúc mừng bạn làm tốt lắm

1 Lượt thích

Trc đó ngày mùng 7 giá có đi đến đây và đi xuống và phá qua klvQT H1 thì liệu có phải nó sẽ về nơi bắt đầu của xu hướng tăng đó đúng k ạ? và liệu TP ở H1 Giảm liệu có phải là TP non?

2 Lượt thích

Như mình nhận định thì klvqt nó chuyển xuống vùng đó r nên mình chỉ tp về vùng đó thôi à

1 Lượt thích

Chúc mừng b cứ TP là ngon rồi nhưng mình thấy lý do vào lệnh nay k ổn lắm. Bắt đúng cái đáy tp 5R chạy như marathon lên đỉnh

2 Lượt thích

Mình xác định Keylevel như dưới có đúng không ạ? Hôm qua tối thứ 6, cộng với nến lên mạnh quá không dám bán không thì cũng lếu lều rồi,hi

2 Lượt thích

Chúc mừng bạn nhé, để có một lệnh chuẩn chỉ thì cần kinh nghiệm, thời gian, và cơ hội nhưng đôi khi chỉ cần cưỡi đúng con sóng nhỏ là đã target tuần rồi( với lại khi cưỡi sóng nhỏ thì cơ hội dịch sl bao giờ cũng có)

2 Lượt thích

Cám ơn bạn, mình vào lệnh nào có sl an toàn thì mới vào thôi, có thể nó ăn may cũng có thể nó hoà , review là mong được nhiều bài học nhận xét từ ace chứ mình không có ý định khoe gì cả, chúc bạn tuần tới gd tốt

2 Lượt thích

Như cái bài mình đăng thì mình xác định klqt giảm h1 nó chuyển xuống cái đáy cũ của bạn rồi, còn đúng hay không thì mình chưa rõ lắm

2 Lượt thích

cứ mạnh dạn chia sẻ đi bạn, SL hay TP nếu có thể đều nên chia sẻ để ae vào góp ý, học hỏi từ chính những lệnh của nhau, nó là thực chiến nên rất hữu ích
Với lại khi bạn chia sẻ nó sẽ như một lần ôn lại bài
Lại còn làm cho hội quán ngày càng phát triển
Add Trung sau này lấy vk thì ko đủ thiệp mời mà phát.
chắc phải 50 mâm cho ae hội quán

3 Lượt thích

Ae hội quán biếu quà mừng a Trung bằng 1 kèo GU RR 1:10.

2 Lượt thích

2 Lượt thích