GU 12.07.21 Tại sao lại SL ngay lập tức?

Bạn có thể kèm hình được không? mình không hiểu ở dưới nào á

2 Lượt thích

m định vào chỗ này nhưng thấy nó sw nên bỏ, qua au cũng sl

2 Lượt thích

Mình cũng phân vân KL M15 dưới đó nhưng nghĩ lại theo phương án an toàn, ai ngờ :)). Chỗ nó xuống mình thấy chưa là gì cả không hiểu sao có sức bật mạnh ghê

tý nữa mình làm 1 bài tex về cung cầu ở keylever, nếu mọi người hiểu được thì mn sẻ giải thích được các trường hợp, tại sao khi đặt limits có trường hợp giá phi qua luôn key 1 đoạn rồi mới đi theo hướng mình phân tích, có trường hợp lại không khớp limit
và cũng hiểu tại sao giá đi dc hơn 2r rồi mà vẫn quay lại entry mới đi tiếp và cũng giải thích tại sao có trường hợp giá về key 4,5 lần vẫn bị đẩy ngược lại, nhưng có trường hợp giá chỉ về key 1 lần đến lần thứ 2 thì xuyên qua luôn …
:)))

19 Lượt thích

Nếu có bài vậy thì quá tốt ạ, e gặp TH 2,3R cắn hòa vốn hoài luôn

2 Lượt thích

Nếu theo phân tích của mình bài Review Lệnh GU 9/7
Thì có thể cái đoạn bạn bảo chưa chạm fibonacci kia nó đã chạm về cái klqt của xu hướng giảm trước đó rồi đi lên

3 Lượt thích

kk…e cũng dính như bác.
đang nghĩ chỗ đi xuống klv 15p tăng ấy nghĩ là nó chạm rồi

3 Lượt thích

yên tâm đi, nếu hiểu dc chuẩn xác thì có thể đặt limit mà sl chỉ 2pip vẫn ok

2 Lượt thích

Bạn xem góc nhìn của mình nhé.

5 Lượt thích

@Medio Góc nhìn của a về trường hợp này sao ạ.

1 Lượt thích

hóng bài của bác quá :heart_eyes:

1 Lượt thích

Lúc mình nhìn lại thì cũng thấy chung góc nhìn này nhưng vẫn chưa thỏa mãn lắm. Chỗ hồi 1 cây nến tuy xấu nhưng lực nến khá mạnh, hơn nữa lại trùng với fibo nữa nên mình nghĩ nó vẫn phải chạm tới KL hồi xấu mới bật lên, vậy mới sinh ra lệnh sell như vậy :sweat_smile:.
Với lại thường thi khi vào lệnh mình hay xét KL gần nhất . Theo mình thì ô trắng này mới là đỉnh cũ

1 Lượt thích

Một góc nhìn khác của mình

2 Lượt thích

Góc nhìn này mình hoàn toàn đồng tình, vậy mà lúc trước không nhìn ra. Bác hay thật

Góc nhìn của bạn cũng có những điểm hợp lý. nhưng cái hồi là hồi có cấu trúc. nó là xu hướng hồi. và điểm đặt lệnh của bạn sau khi nó đã phá qua klv giảm của xu hướng này. mình thấy điểm này chưa hợp lý.

1 Lượt thích

Do mình xác định sai KL hồi nên mới đặt lệnh lưng chừng như vậy :joy:

2 Lượt thích

Hóng nha :+1: :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes:

2 Lượt thích

Mình cũng SL lệnh này, SL cả lệnh Keylevel M15 xác định bên dưới nữa :rofl: :rofl:

2 Lượt thích

:joy: có anh em chung chiến tuyến đỡ tủi thật

hahaa. Mình cũng nghĩ nó sẽ phải xg dưới keylevel của nến đỏ dài ngoằng đó. Nên Sell triệt đểể, nhắm mắt nhắm mũi Selll. Đúng là khi muốn bán xuống thì nhìn đâu cũng thấy kèo bán :rofl: :rofl:

1 Lượt thích