Review lệnh GU 3/9/2021. đúng sgk mà k ăn đc đồng nào :v

Sl 1 lệnh, hoà 1 lệnh, chắc đợt tới phải nhìn thật kỹ để k bị sl những lệnh vô duyên như này.

Ảnh này mình chụp lúc giá chưa chạy, lý do vào lệnh.

Đúng là có những trường hợp cảm thấy nó chuẩn mực của sgk đẹp thực sự mà lại mất tiền :frowning:
Chắc hnay cũng nhiều bác ăn kèo này

6 Lượt thích

Quản lí lệnh xong hòa vốn .Cay :triumph: :sweat: (me too) nhưng vẫn còn hơn dính Sl :grin:

1 Lượt thích

Lệnh này mình còn cảm xúc ở chỗ, lúc nó sl lệnh 1, mình để sl lệnh 1 cách entry lệnh 2 tầm 1,5 pip, mà nó sl lệnh 1 xong k khớp lệnh 2 luôn lúc vào xem cũng 1 cây nến dội ngược lên c.xúc chỉ muốn fomo may mà tắt máy kệ lệnh limit đặt từ trc đấy k có khi sl tiếp :))

2 Lượt thích

Mình cũng đặt lệnh 2 như bác. Bị Sl hoà vốn y chang lun, giá vừa chạm rồi bật mạnh trở lại. Cay từ hôm qua tới giờ :sweat_smile:

Lệnh này mình quản lí theo cách 2 của anh Mê, cắt được 1 nửa rồi vất đó không care nó nữa. Chứ mình mà coi chart thì chắc lại cắt lệnh ăn non mất thôi ^^

Thị trường kiểu nó luôn muốn đẩy mình ra ngoài nên trước khi quản lý lệnh bằng dời SL, mình nghĩ nên quản lý theo kiểu chốt từng phần cho quen đã. Ăn ít trước rồi ăn nhiều sau

Ở M2 này giá nó chạy mượt kinh.

8 Lượt thích

Mình vào mỗi lệnh ở KLQT. nhưng bám thị trường khá sát, thấy quả cột dựng như chỗ sl lệnh 1 của bạn nghĩ là mình nhỡ kèo rồi. Sau lại thấy nó về đón mừng quá. Trước khi đi ăn cơm có dời sl về entry và lúc đơm xong bát cơm thấy điềm điềm. mở ra thì mất lệnh mà giá chạy lên trời rồi :smiley:

1 Lượt thích

cũng dính 1 lệnh y như các bác, di sl về entry. Nó hit sl rồi đến tp. Mà mình để ý thứ 6 rất hay có trò giá đi đá về entry hoặc SL xong đi 1 vệt về TP

1 Lượt thích

Mình cũng đi ăn cơm với bạn, và tâm lý là rời sl vào đi ăn cho ngon :)) đến 10h về nhà nhìn biểu đồ ms thấy. Mà công nhận hqua gu chạy đẹp nhìn kp phân vân gì luôn

1 Lượt thích

Thứ 6 đầu tiên của tháng hay có tin NF của mỹ. giá vàng và usd sẽ giật mạnh tùy vào tình hình dự báo trước đó đấy bạn

1 Lượt thích

mình để ý nhiều tuần trc đó nữa bạn, còn tin thì để sl rộng ra thêm chút tránh stophunt thôi.

Chắc chắn nhiều ae bị hit điểm hòa lệnh ở lệnh này ( trong đó có mình). Khoai hơn là nhiều lệnh phân tích đúng thì hit điểm breakeven, trong khi lệnh phân tích sai thì SL thẳng tiến :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

Ad @Medio ơi, nhờ Ad thông não giúp mình đoạn này với ạ. Đoạn này mình suy nghĩ như vậy có cứng nhắc quá không. Chính vì suy nghĩ chắc ăn như vậy nên mình lỡ nhiều kèo lắm rồi.

• KVQT giảm trước đó: giá phá nhìn không rõ ràng, toàn râu nến với xanh đỏ đan xen, hơn nữa giá phá qua nhìn cũng chưa đi được xa lắm nên mình cho rằng giá chưa phá KLV quan trọng.
  • KLQT tăng mới: nến hồi chưa thực sự đẹp, nến 1 có thân bé gần giống pinbar, vào timeframe M1 thì nến xanh đỏ liên tục, do đây là timeframe nhỏ nên mình lại cho rằng đoạn này không phải là hồi.

Mong Ad thông não giúp mình đoạn này với ạ.

3 Lượt thích

phân tích hay quá bạn. Mình thì chỉ vào được mỗi 1 lệnh ngay key lvl quan trọng H1 ăn dc 1-3 (lệnh này cũng may mắn vì nó sắp hít stoploss thì lại lên). Mình cũng đoán ít nhất nó phải lên chỗ bạn nói mà không nhìn ra KLQT m15, giờ thấy bạn chụp nhìn đẹp ghê mà sao lúc đó không nhìn ra nhỉ :D.

1 Lượt thích

Mình thấy giá phá qua đỉnh cũ rất ít nên chỉ đặt limit ở keylevel. Mém stophunt :rofl: Và limit xong đi nhậu nên quyết định có men thì k máy mó vào thị trường =)))) cuộc nhậu may mắn chứ tuần này 2 phát market quay lại liếm entry rồi đi lên.

1 Lượt thích

bác ơi cho em hỏi em thấy vùng này là đi ngang chứ nhìn các bác có kèo mà em chán quá cả tuần được mỗi một lệnh thắng

3 Lượt thích

em cũng thấy thế bác ơi giờ sl nhiều xấu không dám vào luôn ý

TF bé AD dùng để quản lí lệnh thôi bác, Nếu như bác nhìn m5 thì quay m2 để thêm phần khẳng định cho bức tranh m5. Chứ lệnh này đa số mọi người buy theo m15 mà. Mình cho rằng đó là ý của AD :smile:

mình cũng cho rầng nó đi ngang như bác :smiley: , trình độ của mình chưa nhìn ra kèo ở đây. Cố gắng cải thiện để trong tương lai có thể nhìn ra thôi bác.

Thời điểm đấy mình nhìn ntn, b tham khảo xem.
m15 mình nhìn ntn

B để ý xem nếu như là khung lớn ấy thì vẽ giản đơn nó như kiểu có 1 cây nến đâm hẳn phá qua xong phản ứng rút râu rồi nến sau lại đâm xuống phá tiếp ấy. Cái này thì m nghiệm ra theo kiểu đọc nến thôi :))
Nó kiểu kiểu ntn, mình Kb diễn đạt ntn.

Mình còn sl 1 lệnh ở đây nhưng nhìn ra lỗi sai luôn cũng là kn.

Sau khi thua m có xem lại thì biết lỗi của m là k đo fibo.
Lỗi thứ 2 là mình xuống hẳn m3 để nhìn rõ klqt tăng nó phá, mà tf vào lệnh của m là m15.

1 Lượt thích