Review lệnh GU 3/9/2021. đúng sgk mà k ăn đc đồng nào :v

Nhân cơ hội tài khoản còn nhỏ thì sl nhiều vào lấy kn đi bác, k mấy nữa tk to sl khổ hơn đấy =]]
Mình sl suốt, toàn thua do tâm lý k vững vào nhưng lệnh ltinh, 2 tuân này tự hạ quyết tâm tuần vào 2-3 lệnh thôi.

Cái này thì tùy trường hợp cụ thể mới nói được bạn ơi. Lỡ kèo là bình thường mà, giờ mình vẫn lỡ suốt vì những định nghĩa đẹp với xấu của mỗi trường khác nhau. Bạn khắt khe thì lỡ nhiều nhưng vào lệnh sẽ an toàn hơn. Trade rồi cứ note lại dần dần tăng kinh nghiệm lên là dễ xác định được ngay ấy mà.

Ví dụ như 1 kinh nghiệm trade của mình khi mình bỏ lỡ nhiều kèo nhé.

Bình thường không biết thật hay giả thì thôi cứ bỏ đúng không nhưng nếu nó di chuyển như này

Thì lúc ấy mình xác định là phá thật.
Những kinh nghiệm dạng đấy thì cứ trade nhiều, trải qua thời gian mà tự đúc rút thôi. Mình SL nhiều, lỡ kèo liên tục dần dần đúc rút dần ra thì đỡ lỡ kèo hơn thôi. Ae vào được nhiều kèo thì kệ ae. Cứ đẹp với mình, mình hiểu thì mới trade.

5 Lượt thích

Cảm ơn Ad đã chia sẻ thêm. Cái khó của trader là kỷ luật nhưng lại phải linh hoạt :))

1 Lượt thích

Ad @Medio cho mình hỏi. nếu chỗ 1 mà xuống sâu hơn nữa chứ ko chỉ dừng ở đỉnh cũ rồi mới lên lại 1 lần nữa thì cũng tương tự có thể coi là phá thật không ạ?

em cảm ơn bác nhiều nhé

mình thì vào mỗi lệnh này :)))) thấy 2 cái key sát nhau nên vào có 1 lệnh . xíu nữa thì cũng sl :)))0

1 Lượt thích

Chỗ đó thì 50/50, với mình nó sẽ nghiêng về giả nhiều hơn. Cái này bạn cứ gặp trường hợp như vậy note lại, khi nào đủ 10 cái khác nhau thì thử đánh giá xem.

1 Lượt thích

em cũng bị lệnh dính sl như này luôn bình thường thì lúc nào tạo klv mới e mới dời sl nhưng khi đó là giờ tin ra nên dời sl về cho an toàn cuối cùng nó quét sl em xong là nó đâm lên thẳng luôn :joy: