Review lệnh GU 21R ngày 21

Nói tiếp cho những anh em sắp tới thắc mắc nhé chỗ này nhé.

Quy ước của mình là hồi 2 cây rõ ràng thì có thể cho rằng là hồi rồi nhưng nếu cây thứ 3 mà tạo mô hình đảo chiều mạnh với cây thứ 2 thì khả năng nó không phải hồi hoặc là hồi xấu (timeframe nhỏ hay bị cái này). Vì thế trong trường hợp này nó là hồi xấu, khả năng không phải là hồi khá cao.

Thêm yếu tố fibo 0.5 là điểm cộng thì có đủ cơ sở để mình vào lệnh mua đi theo xu hướng chính rồi dời SL hợp lý để bảo toàn rủi ro là được.

8 Lượt thích

lệnh này e cũng dc 4r a à
có lấn cần chỗ klv m5…vì hồi có 2 cây nến

2 Lượt thích

Hồi 2 cây nến rõ ràng với mình là ok rồi, nhưng cây thứ 3 nó đâm mạnh quá nên lại thành ra xấu nhưng những yếu tố sau (mình nói ở trên) thì lại thành đẹp hơn. Quan trọng là vào xong nhớ dời SL hợp lý thì sai cũng đỡ bị thua đi nhiều tâm lý sẽ thoải mái hơn

2 Lượt thích

vâng a …
đến đoạn đáy của x hướng giảm e cũng dời sl rồi
dạo này theo mỗi GU thấy đỡ tâm lý thoải mái nhiều a à

1 Lượt thích

quá tuyệt! Chúc mừng chủ thớt nhé <3! lệnh để đời đó
mình thì đặt limit tại key m15 và bị ăn hành :frowning:

OK anh. Kèo này chắc mấy ae trade GU thấy hết á mà cái KLV nó hơi xấu nên em trade cặp EU giống nhau luôn mà KLV đẹp hơn. Khả năng lọc nhiễu và đọc nến của a giỏi quá.

1 Lượt thích

Đặt limt ở đó phải có cơ sở nó phải giảm tiếp trong trường hợp này mình thấy nó chạm klv qt D1 rồi bật lên nên k giám limit ở đó.

Bác mạnh đấy đánh tf 3’, mình cũng nghĩ như bác nhưng thấy ghê, mà cuối cùng nó đúng

e thấy hồi xấu, nên mạnh dạn sell limit tại key giảm và nhận định ít nhất giá tới vùng 2 đỉnh thất bại phía dưới.dính luôn Sl.nói chung, rất hoang mang mấy cái xuống TF nhỏ hơn để xác nhận đó có phải là keylevel của TF hiện tại hay không?

1 Lượt thích

Kinh nghiệm là nếu thấy xấu thì không trade, khi nào bạn xác định được đó không phải là hồi thì mới sell mới bán chứ, còn xấu có nghĩa là bạn không xác định được.
=> Vì thế xấu thì không trade hoặc nếu trade thì phải có phương án dự phòng nếu SL thì phương án nào sẽ xảy ra tiếp theo.

Ví dụ:

Quá nhiều cái xấu ko biết đâu là hồi thì xuống timeframe nhỏ

Giá chạm cái hồi mà bạn cho rằng xấu thì bạn sao biết nó có phải keylevel quan trọng ko mà lại đi bán.
Giả sử bạn vẫn quyết định bán chấp nhận sai thì bị SL. Vậy khi bạn biết bạn sai, vậy thì kế hoạch tiếp theo là gì. Đã đánh cược vào những trường hợp không chắc chắn 50/50 như này thì phải có phương án dự phòng.

5 Lượt thích

a review lệnh như này e mới thấy sự LINH HOẠT TRADING như thế nào ( để e tự mày mò chắc còn lâu có khi còn không biết ) em trading vẫn máy móc nên lệnh nào thua tìm mà không ra hay xấu xấu là cho tại xác xuất … cho nên nhũng lệnh thực tế của anh như thế này e học được rất nhiều . CÁM ƠN A

2 Lượt thích

quan điểm của ad về đoạn hồi KLQT của m15 như thế này có gọi là hồi đẹp ko? @Medio

1 Lượt thích

e thấy cả hồi và phá đều đẹp mà nhỉ

1 Lượt thích

mình thấy xanh đỏ nên vào cả m30 xem, trường hợp như này mình cũng ko rõ lắm

3 Lượt thích

Có mình bác nhé, hôm qua khá may mắn nên mình ăn cả lên cả xuống con GU. Nhưng 3 lệnh này đều vào ở khung nhỏ M1 cả. Nhưng mình úp ntn để tiện theo dõi.

Anh Trung cho em hỏi đoạn giá này anh xác định đâu là KLQT H1 Giảm thế ạ. Em xác định là đây nên nghĩ giá đã chạm KLQT H1 nên không dám buy lên nữa

e cảm ơn a Trung rất nhiều ngày hôm nay e bận quá giờ e với vào được. để e viết hẳn 1 bài xong a xem cách tư duy e sai ở đâu với. gần đây e đang bị chuỗi thua liên tục ạ.

Em cg buy kèo này a ơi, mà bị giá quayvlaij liếm SL nên hoà vốn, sau đợi mô hình 2 đáy lại vào lại, may vẫn ko bị quật, vẫn TP dc :sweat_smile:

đặt dc bạn ạ, mình trước chơi Raw cũng đặt dc 4.7pip

1 Lượt thích

mình có ăn dc kèo này ad ơi, nhưng góc nhìn của mình hơi khác 1 xíu, mình cũng rìu viu lệnh đó rồi :))