[Review lệnh] Gồng lời GU trong 5 ngày. Tất cả nó cũng chỉ là cảm xúc

Chào mọi người, đợt dịch này ở lỳ trong nhà nhiều quá không biết mọi người có hay nhìn biểu đồ không. Nếu nhìn nhiều thì tuyệt đối không nên nhé. Để mà thẩm thấu để giỏi thì cũng cần có thời gian chứ không phải cứ nhìn nhiều mà giỏi ngay đâu. Kiểu như học tiếng anh ý.

Đợt này mình cũng đang bớt nhìn lại rồi, như tuần trước mình chỉ vào có 2 lệnh thôi. Và đây là bài review lệnh thứ 2 trong tuần trước của mình. Lệnh này nó cũng chả có gì đặc biệt chỉ là thời gian gồng nó lâu hơn bình thường và mọi thứ nó cũng chỉ ở mặt cảm xúc thôi.

Bắt đầu nhé

Bắt đầu ở M15

Tiếp theo

Lần trước mình có nói nó là xu hướng nhưng bạn khác thì cho nó chỉ là sóng tăng. Vậy thế nào mới đúng?
Thật ra nó chả quan trọng đâu, chả ai biết nó đúng hay sai đến khi giá chạy đến TP hoặc SL thôi. Vậy nên cứ tự tin vào những gì mình nghĩ nhé.

Mình thì tự tin cho rằng nó là xu hướng dựa trên những gì giá chạy sau đó.

Hoàn toàn cơ bản nhé.

Nó đảo chiều rồi thì 1 là nó về nơi bắt đầu của xu hướng tăng hoặc về KL của timeframe lớn.

Giờ xu hướng giảm mới hình thành rồi thì chúng ta bắt đầu lại tìm cấu trúc thị trường, KLQT và TP về cái nơi vừa dự đoán thôi.

Thị trường chạy như trên nhé, kiểm tra những lần giá hồi ở tf M5.

Giá chạy rất mượt chả có nhiễu gì cả. Nếu ai mới trade thì cứ chọn trường hợp nó chạy mượt như này mà trade. Đừng chọn mấy cái khó làm gì cho hại não ra.

Tổng kết

Lệnh này nó cũng cơ bản không có gì đáng nói, nhưng gồng lâu quá nên cảm xúc nó cũng thăng hoa hơn khi TP nên mình viết giải thích hơi dài dòng.

Nếu anh em mà nhìn giá chạy nó vòng lên mạnh như kia thì mấy người không cắt non. Nhưng mà tất cả nó chỉ là cảm xúc tâm lý mà thôi.

Phân tích xong đóng biểu đồ lại. Tìm 1 cái gì đó bận rộn trong lúc ở nhà giãn cách để tránh xem biểu đồ. Và khi tâm lý thoải mái thì làm việc gì cũng thuận.

53 Lượt thích

Đúng là tâm lí nó nặng nề vãi chưởng anh ạ, đêm qua em có sell BTC, nhưng cứ táy máy xem nến nhảy thế nào lại cắt non có 1R. Mà cái lí do để vào trade BTC là hôm qua trên hội quán có mấy ae hỏi. Thế nào e lại vào rồi thấy kèo vào luôn.
Cũng không có gì đáng nói. Nhưng mà với e thì nó nặng nề kinh khủng vì khoản lỗ của em do con BTC mà ra =)))

2 Lượt thích

Cảm ơn AD, lúc đó e hơi thiếu tự tin ntn:

Mong anh giải đáp thêm nhé

2 Lượt thích

E đoán đúng ngay là a vào lệnh này luôn :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

E cũng nhìn ra lệnh này mà nó nhập nhằng lâu quá, đến lúc lại k dám vào, r vào toàn mấy lệnh lếu lều

Đồng quan điểm với bác, tuần vừa rồi GU chạy chán quá, cứ loanh quanh sw mãi.

2 Lượt thích

@Medio Lúc phá xu hướng đảo chiều a nhận định về tận đáy ngay được. E thì lúc giá nhập nhằng đi lên lại từ lưng chừng cứ xập xình thì e mới nhận ra rồi vào lệnh 2 giống a ở KLV QT nhưng e chỉ TP về đoạn Nơi bắt đầu xu hướng tăng (xu hướng hồi) của a thôi. Giả sử mà e TP xuống đoạn dưới thì lúc hồi lại chắc chắn là e cắt rồi :)) Lệnh cơ bản đơn giản và tỉ lệ thắng cao.

1 Lượt thích

Mình có nói cái đoạn m kẻ đỉnh cũ ý, với mình trước đó là xu hướng giảm (xu hướng hồi). Xong xu hướng tăng trở lại thì mình quên cái xu hướng giảm trước đó luôn.
Nếu trước đó nó là sóng hồi thì mình cũng sẽ không bán tại cái điểm mình đã bán đâu.

3 Lượt thích

Đúng là TP an toàn thì là nơi bắt đầu của con sóng tăng là nhanh gọn lẹ, không áp lực tâm lý gì cả. Tại mình thấy nó nhập nhằng đó lâu rồi nên lần này xuống là xuống luôn ai ngờ nó còn đẩy lên làm gồng lâu quá.

2 Lượt thích

Hehe vui vì mình nhận định giống ad. Nhưng em vào nhiều lệnh hơn.Tp Về nơi bắt đầu xu hướng tăng. Vào lệnh cả xu hướng hồi. Hihi.

2 Lượt thích

Lệnh này thiên về kinh nghiệm và cảm nhận tt a ơi, nâng cao quá vì ko biết có xuống tiếp ko để bán. Nhìn h1 mà bán xuống hơi ghê

1 Lượt thích

vào được lệnh này giống ad. mà dời sl theo klqt m5 nên chỉ tp dc 3r

1 Lượt thích

Mình nhìn thì ra key fake chứ ko klqt,mà chỉ dám đặt lệnh tradingview thử,chứ ko dám xuống tiền :confounded:

1 Lượt thích

cảm ơn ad. mong ad vào chăm chỉ review lệnh mình vào cho ae hội quán học hỏi ah

e cũng vào được 1 lệnh thế này và định gồng xuống thêm nữa nhưng tối qua k chịu đc nổi nữa nên tp luôn :joy:

Giá cử đẩy cử giật liên tục nhìn hoảng quá.

Không hiểu sao có những lệnh nó lên quét râu trên cùng mới xuống mà sao có những lệnh nó lại không quét lên mà đã xuống nhỉ. :frowning: Tuần vừa rồi đặt niềm tin vào con EU thế đ’ nào nó lại hòa mới a cay chứ. :frowning:

Buồn lắm bạn à, giờ nó đi luôn ko quay đầu lại rồi

Em phân tích cũng giống anh, ăn được 2 lệnh buy rồi, nhưng lại không dám vào lệnh sell ở Keylevel M15 down…
Chả biết sao nữa… huhu

5 Lượt thích

e có thể giải thích cho mình hiểu thêm sao bạn vào 2 lệnh buy trên đó vậy?
mình cũng newbie chưa biết nhiều
many thanks b

1 Lượt thích