[Review lệnh] Gồng lời GU trong 5 ngày. Tất cả nó cũng chỉ là cảm xúc

bạn ý vào lệnh theo xu hướng hồi đó bác. Trong khoá học có phần vào lệnh ngược xu hướng, nhưng vào thực chiến nó chạy nhì nhằng hơn nên khó nhìn hơn.

Làm sao để biết nơi cuối cùng xu hướng giảm m15 kết thúc và chuẩn bị sắp hình thành xu hướng tăng (xu hướng hồi) của xu hướng giảm m15 vậy bạn?
Để mình biết vào lệnh buy đi theo xu hướng tăng (xu hướng hồi) target tới đáy cũ xu hướng giảm m15 (1 trong 2 nơi xu hướng hồi có thể kết thúc).
Many thanks b

2 Lượt thích

giá chưa giảm về KLVQT, mà hình thành cấu trúc tăng đó bạn, thì nó sẽ phải về lại cái KLV giảm ( vùng có lực bán mạnh hơn) thì mình có thể đi theo cái xu hướng tăng đó.

4 Lượt thích

Lệnh 1: đây là vùng đỉnh tăng H1 trước đó nên chỉ target lên đáy giảm thôi. vì đã xác định được xu hướng giảm M15. Mình có note là Keylevel M15 down đấy.
Lệnh 2: Vì giá đã phá qua đáy cũ, thì chắc chắn phải hồi về keylevel M15 down. nên lệnh 2 mình target lên đó.

Đúng ra, mình phải sell thêm ở keylevel M15 thì mới chuẩn bài :smiley:

2 Lượt thích

7 Lượt thích

Chào mợi người. Nhờ ad @Medio và mọi người giải đáp thắc mắc này dùm mình.

2 Lượt thích

Chỗ đó hồi xấu b ơi

trong khóa học @Medio có nói hồi đẹp là hồi ít nhất 2 cây nến rõ ràng, ở trên rõ ràng là hồi 2 cây nến rất đẹp mà bạn.

1 Lượt thích

mình nghĩ là do cây pinbar này nên chỗ này giống đi ngang. nhận định cá nhân

2 Lượt thích

cũng khá hợp lý đó bạn, cám ơn bn nhé. Vẫn mong đc ad @Medio giải đáp

2 Lượt thích

Theo mình lệnh thứ 2 bạn như vậy thì quá mạo hiểm vì giá đã chạm đáy cũ rồi mà bạn vẫn buy lên như vậy thì ko ổn lắm vì chả có lý do gì chắc chắn là giá sẽ phải lên đến KLV quan trọng cả . Có thể nó chỉ lên đến đáy cũ rồi đảo chiều thì sao .

2 Lượt thích

mình cũng thấy vậy lệnh 2 ăn đc là do may mắn nhiều hơn.

theo quan điểm của m là nó chưa thực sự tạo ra đỉnh đáy rõ ràng, vì khi xem lại tf m5 2 cây nến đỏ chưa thực sự thoát ra khỏi cây nến xanh sau đó lại 1 cây nến xanh đum ngang luôn. Nếu nó tạo ra đỉnh đáy rõ ràng thì nó phải thoát hẳn cây nến xanh đầu tiên m kẻ ấy

vào lệnh buy thứ 2 nguy hiểm thật, mình cũng đồng quan điểm vs bạn.
trước đó giá đã chạm tới đáy cũ xu hướng giảm m15 rồi, bạn #minh có thế nhận định giá sẽ phải hồi tới kl quan trọng xu hướng giảm m15 (nơi cuối cùng xu hướng hồi kết thúc). Khi đó ms vào trước lệnh Sell limit như A Trung đã review lệnh

1 Lượt thích

chỗ đấy trực quan thấy rõ sideway mà b

Hy vọng comment này ko khiến bạn bị ảnh hưởng về mặt phương pháp, nhưng bạn có thể search thử từ imbalance zone.

2 Lượt thích

mọi người cho mình hỏi cái trường hợp này với ak, như phân tích a medio thì thị trường di chuyển như vầy, như có 1 đoạn giá đi lên là con sóng, thì theo như kiến thức, key phải nằm trên cùng chứ ạ, còn cái key ở vị trí dưới là key fack đúng không ạ. mình bị rối đoạn này hôm qua nay chưa nghĩ ra :sweat_smile:

anh nói cái xu hướng giảm ở đỉnh cũ (làm căn cứ để a bán ở điểm entry) là ở 1 hay là 2 vậy a? cám ơn anh nhiều.

amen:))) khó như này cũng nghĩ ra dc kkkk

Mình cũng thắc mắc giống bạn mà đọc bài này sau không còn dữ liệu 5phut để kiểm tra lại. May có bạn hỏi và có bạn chụp lại M5.
Mình thấy lý do không phải hồi vì giá phá xuống vẫn nằm trong vùng râu nến của mấy cây ở trước, tại khung M5 khá nhiễu nên 2 nến hồi to, đẹp còn nhỏ thì 3 cây hẵng cho là hồi