Review Cặp GU ngày 20,21/01. Mút cả thị trường do lòng tham hay cấu trúc thị trường theo SGK

Mút cả thị trường do lòng tham hay cấu trúc thị trường theo SGK.
Sau đây mình xin phép Review lại lệnh mình đã vào trong 2 ngày 20,21.
Băt đầu nhớ!!

20 Lượt thích

Chúc mừng bác nhé. Mình hơi bận nên đợi nó phá cái đáy rồi mua lên cho chắc, mà nó đi một mạch không nhìn lại😅

3 Lượt thích

Lệnh thứ nhất nó chạm kl khung lớn rồi nên không phải sgk nhé :)) lệnh thứ hai cũng vậy luôn giá nó hồi về đáy cũ m15 chưa có phá qua cũng chưa có xác nhận gì mà bác mua lên thì t thấy không có đúng bài lắm ,nếu đúng sgk thì là không vào lênh . dù sao thì có lãi là tốt rồi chúc mừng bác :slight_smile:

2 Lượt thích

lệnh 1 e cũng vào và cũng hoà vốn, e nghĩ lệnh 1 ko vấn đề gì vì không check ra xa như bác. còn lệnh 2 thì e nghĩ nếu như nó phá cái đáy xa một chút thì buy lên được, dù sao thì bác ý cũng win :smiley:

2 Lượt thích

lệnh cuối giá có quay lại đâu mà kích hoạt nhỉ

1 Lượt thích

Bác ý vào 2 lệnh cùng 1 lúc mà

2 Lượt thích

Lệnh 1 lý do gì mà bán xuống tiếp vì trc đó giá đã giảm rất dài rồi nhỡ quay đầu thì sao

Vậy là mình tham lam rồi. Hihi. 2 lệnh sau mua nên cũng vì giá đã chạm klv khung lơn. Rất có thể giá sẽ đảo chiều. Thêm nữa xu hướng giảm, giảm cũng khá xa rồi nên mình vào lệnh luôn.

Vậy mới đưa sl về hoà sớm đó bác

Mình cũng vào được lệnh sau của b nhưng chắc mình quản lý vốn nó hơi khác 1 chút. Và có cái dấu hiệu ở lênh 1 mình không vào là momentum tăng (hồi) nó mạnh nên mình chỉ vào lệnh sau thôi

4 Lượt thích

mình cũng tính vào lệnh cuối như của bạn nhưng TP thì mình định TP lên đỉnh H1 cơ . nhưng đang định vào giá vừa đâm xuống thì nó rút chân chạy mất tiêu luân thế là bị lỡ kèo :rofl: .

1 Lượt thích

mình lại trố mắt chờ retest cho đúng SGK

ai dè nó đi luôn

3 Lượt thích

Hai lệnh đầu mình cũng y như bạn luôn, còn lệnh thứ 3 mình quá phân vân nên quyết định ko vào.

2 Lượt thích

Cho em hỏi chỗ lệnh mua, tuy có những yếu tố ủng hộ để mua lúc đó, nhưng thật ra giá vẫn chưa phá khỏi đáy cũ xu hướng giảm chính, liệu mình mua thì sẽ xảy ra trường hợp giá đi xuống hoặc Sw ở hai vùng keylevel như hình dưới đây không ạ:

5 Lượt thích

giờ nó đang quay lại đó ạ

1 Lượt thích

theo mình có 4 yếu tố để mình có thể mua lên như trong hình của bạn .

1. giá đã về đến KLV khung lớn và bật trở lại
  2. giá bật trở lại và hình thành 1 xu hướng tăng
  3. giá chạm đáy cũ xu hướng giảm H1 di xuống và khi đi xuống nó có hing thành đỉnh đáy rõ ràng , nhưng giá vẫn chưa phá được KLV quan trọng xu xu hướng tăng
  4. sau khi giá hồi về KLV xu hướng tăng thì bất trở lại và phá qua keylevel quan trọng xu hướng hồi , sa khi phá qua thì nó đang qauy trở lai để xác nhận . và nếu bạn vào khung nhở M5 thi cái chỗ bạn đặt lênh nó chính là 1 cái KVL fake
    từ 4 điều đó mình hoàn toàn có thể đặt một lên buy lên và để quản ly vốn thì khi giá chạm đáy cũ H1 thi bạn có thể dời sl về điểm hòa vồn và gồng tiếp ( đây là quan điểm ca nhân chả biết có giông sgk không nữa :joy: )
3 Lượt thích

Bác nhận định hay nhỉ , Chúc mừng Bác !

1 Lượt thích

Anh cho em hỏi có cơ sở nào để mình dự đoán giá sẽ lên tiếp mà vào lệnh mua vậy ạ, bởi vì nó đã chạm đỉnh

3 Lượt thích

Phân tích chuẩn SGK rồi bác. :smiley:

1 Lượt thích

Cộng thêm ý kiến của bạn @khong_trong_hung nữa chắc đủ r bạn nhi!!
theo mình có 4 yếu tố để mình có thể mua lên như trong hình của bạn .

1. giá đã về đến KLV khung lớn và bật trở lại
  2. giá bật trở lại và hình thành 1 xu hướng tăng
  3. giá chạm đáy cũ xu hướng giảm H1 di xuống và khi đi xuống nó có hing thành đỉnh đáy rõ ràng , nhưng giá vẫn chưa phá được KLV quan trọng xu xu hướng tăng
  4. sau khi giá hồi về KLV xu hướng tăng thì bất trở lại và phá qua keylevel quan trọng xu hướng hồi , sa khi phá qua thì nó đang qauy trở lai để xác nhận . và nếu bạn vào khung nhở M5 thi cái chỗ bạn đặt lênh nó chính là 1 cái KVL fake
    từ 4 điều đó mình hoàn toàn có thể đặt một lên buy lên và để quản ly vốn thì khi giá chạm đáy cũ H1 thi bạn có thể dời sl về điểm hòa vồn và gồng tiếp ( đây là quan điểm ca nhân chả biết có giông sgk không nữa :joy: )
2 Lượt thích