Lệnh sl 21.22/7

Nó chạm kl của khung lớn rồi sell nguy hiểm lắm bạn ơi

1 Lượt thích

theo mình thì giá nó cham keylevel khung lớ H4 rồi , công thêm giá khi giá nó phá qua keylevel quan trọng M15 giảm và nó đang hình thành xu hướng tăng bạn bán trong 1 xu hướng tăng là bạn chặn đầu xe lửa rồi . nếu bạn muốn bán trong trường hợp này nên đợi giá nó phá xuống phá qua keylevel quan trọng M15 giảm thì mới nên vào lệnh . khi giá chạm khung lơn bật lại thì không có cái gì chắc chắn là là keylevel H1 kia nó có thể giữ chân được giá cả .

2 Lượt thích

JD cũng vào lệnh này và bị SL, theo mình có 2 nguyên nhân chính:

1. Lực lên mạnh
  2. GU đã giảm quá sâu từ đầu tuần
    nên có khả năng sẽ hồi lại sâu.
2 Lượt thích

mình cũng vào lệnh ở đây. chắc lí do sai ở đây.

3 Lượt thích

Bác giống mình rồi.
Cái chổ bác phân vân hồi đẹp có phải là klqt m15 ko đó.
Bây giờ mình xác định nó là klqt rồi( klqt đã duy chuyển xuống) —> tui ko tin những gì mình thấy mà lại tin những gì mình nghĩ :((
Khi giá quay lại với lực mạnh, phá quá klqt m15 và tạo xu hướng tăng.
Nhưng chỉ vì 1 mô hình nến nhấn chìm tại kl khung lớn tui đã bán. Bán trong 1 xu hướng tăng, này gọi là lếu lều hả??hihi

1 Lượt thích

M15 đang đi lên bằng 1 xu hướng thì có cặp nến đảo chiều bạn cũng k sell đc mà. đấy là chưa nói đến TF lớn hơn nó có cái j nữa k.

2 Lượt thích

E đã thông não rồi. Tks a

1 Lượt thích

KLQT M15 bị phá thì nó về nơi bắt đầu xu hướng tăng hoặc về KL của khung lớn. Nơi bắt đầu xu hướng tăng thì nó còn xa lắm, KL khung lớn thì nhìn sang khung lớn và nhìn rộng ra nhé.
Lệnh buy trước chuẩn rồi mà lệnh Sell này thì b lại không nhìn kỹ rồi

2 Lượt thích

da. em cảm ơn a. Một chú sơ suất xém mất 1R.

chỗ phá qua ở ảnh anh vào lệnh buy ảo thế ạ

2 Lượt thích

Lệnh buy ảo diệu thật a. Lúc có mặt ở thị trường nhìn ko ra.
Vấn đề e xác định sai klqt m15, nên bị sl. Giờ trường hợp này thông rồi

mình cũng phân vân chỗ này giống bác, nhưng minh đưa ra giả sử nó không phải key level quan trọng thì mình kéo fibo cả con sóng dài, thì vùng đó trùng với vũng fibo với nó trúng với đáy trước đó, nên vùng này mình đặt lệnh sell và ăn non do quan sát động lục của giá yếu không đi tới đáy được.

1 Lượt thích

Ăn non là may rồi.hi
Kèo đó nhờ ae chỉ tui mới biết mình xác định sai klqt m15 rồi.

1 Lượt thích

chào medio và các bạn. hôm qua mình đã sl 1 lệnh buy ở đây. và đây là góc nhìn của mình .
@medio xem kỹ giúp mình phá vỡ kia là thật hay giả, lúc đầu mình nghĩ là phá vỡ thật nên đã sl như hình.
sau đó mình nhìn lại soi kỷ m15 đó là phá vỡ giả .

sau đó theo mình giá di chuyển ntn. nhờ a e soi lại chỗ phá vỡ KVL m15 kia là thật hay giả và mình đã sai ở đâu?

1 Lượt thích

Chỗ nó phá qua kia mà vào khung M5 xem xong k giám vào lệnh mật. M15 phá thật còn M5 phá giả :)))

bạn xem bài này của mình xem có giải thích dc k nha.

1 Lượt thích

ad vẽ thế sao nói giá đã phá qua mà đặt 1 lệnh buy lên như thế được nhỉ? thông não dùm mình vs! Mình k thể nhìn qua và dựa vào đâu để xác định được giá phá qua đc klqt m15 đó để đặt ngay đc 1 lệnh buy lên như vậy ?

2 Lượt thích

Lệnh đó là Ad đã vào từ trước rồi b,
Buy theo xu hướng tăng mới hình thành,
Còn nói giá đã phá qua là giải thích cho lệnh Sell bị Sl kìa

1 Lượt thích

Mình hiểu vấn đề bạn nói, ở đây mình muốn nhờ mọi ng soi lại kvl m15 giảm trước đó đã bị phá hay chưa?? Phân tích nên ở chỗ phá

1 Lượt thích

chỗ ad buy có xuất hiện 1001 cây nến rút chân=> cá mập buy đó, ae m sell xuống cá mập liếm hết sl (trong đó có ad buy , ai mất tiền đoạn đấy thì nói ad trả lại cho nhé=))). ko biết có phải thế ko

1 Lượt thích