Review cách tìm điểm vào lệnh - Xin các cao nhân chỉ giáo thêm

Xin chào anh em Hội quán.
Tôi là người mới chân ướt chân ráo được 2 ngày trong hội quán mà thực sự choáng ngợp với kiến thức thực hành Priceaction của anh em hội quán. Cảm thấy mọi người vừa giỏi mà lại còn chăm chỉ phân tích và review lệnh hàng ngày. Tôi là dân Ngân hàng cũng ưa thích đầu tư tài chính nhưng cảm thấy so với mọi người còn kém xa cả về trình độ lẫn thái độ học tập. Nên tuần này tôi quyết tâm ghi chép lại những gì khi phân tích thị trường để còn biết vì sao mình thua hay thắng hay bỏ lỡ cơ hội thế nào.
Mới ngày thứ 2 thôi những đã lỡ mất 2 kèo vào lệnh, dù 2 lệnh đúng dự kiến. Tôi phân tích như trong ảnh mọi người có nhận xét gì hoặc thấy tôi phân tích sai chỗ nào rất mong nhận được góp ý để cùng anh em tiến bộ.
Dưới đây là cặp AUDJPY:

Kết quả là giá đi khá đúng dự đoán nhưng nếu đặt lệnh chắc chắn sl do có cây stophunt.
Lệnh 2 là lệnh GPU USD:

Lệnh này giá đi đẹp như SGK nhưng vì Sàn Exness có cái Stoplevel lớn quá nên không thể đặt được lệnh Limit. Vô cùng buồn chán. :joy: :joy: :joy:

4 Lượt thích

Lệnh 2 klv m15 ko phải ở đó. Lệnh này mình bị sl đang đợi xem có ai review k

2 Lượt thích

Trước mh cũng trade cặp Audjpy 1 tgian nhưng thấy cặp này rất hay có những cái râu bạch tuộc nên bỏ.
Còn về lệnh gu của bn thì ko phải là lỡ cơ hội đâu bạn. Tỉ lệ 50:50 thôi ( vì giá đang nằm giữa 2 vùng mua mạnh và bán mạnh ) chẳng qua là giá lại đi đúng như bạn dự đoán nên bn cảm thấy tiếc. Bạn xem lại video khoá học phần cấu trúc thị trường nhé. Và giảm thiểu fomo nhé

2 Lượt thích

cái lệnh gu nó chạm key tăng h1 mà bác vẫn bán có phải là mạo hiểm quá k, nếu trc đó nó chưa chạm mà lên đó bán thì lại hợp lý :))))

2 Lượt thích

Đây là lệnh miss của mình. 1 cũng là do sàn exness stoplv, 2 là do mh tham

Mình xuống m5 xem thì nó đã thế này rồi. Xác định rõ ràng đã tạo mô hình 2 đỉnh tại vùng fibo. Nhưng do vào lệnh ngay thì tl R:R chưa đc 2 R nên mh sell milit ở trên

Và giá có lên nhưng :smiling_face_with_tear:

Miss thì thôi nhé. Chờ kèo sau

Mình cho kia là KLQT giảm phá r buy lên. đang k hiểu tsao thua lệnh này khi lọc nhiễu thì đoạn kia hồi ở m5 rất đẹp, lại tạo mô hình 2 đỉnh nữa nên càng chắc chắn đấy là KLQT giảm.

ảnh chụp lúc giá chưa chạy

3 Lượt thích

nó chạm vùng bán h4 rồi nhày vào mua thì hơi căng. kèo này kẹp giữa 2 cây

2 Lượt thích

theo mình KQT đúng như tác giả topic do_minh_Quang. các bác thử lấy line từ đáy dóng sang phải xem 2 lần cặp nến dài đỏ rồi xanh luôn ( chứng tỏ chưa phá đáy) nên KLQT vẫn ở trên.
Phân tích như vậy thì các bác thấy mình lỗi ngay, đặt lệnh như các Quang là chuẩn. em lưỡng lự nên ko vào, hơi tiếc.
Ngu kiến của em là vậy, các bác chỉ giáo thêm.

1 Lượt thích

Lệnh sell mình cũng đặt như thế nhưng về đến KLQT h1 tăng r nó lên như kia nên mình ms buy…

lệnh buy nếu bác định vào cây nến anh thứ 3 thì hơi muộn, theo em nếu máu thì nên vào ngay từ cây nến xanh 1. em cũng vào nhìn muộn, đến cây nến xanh số 3 thấy nó râu quá dài, thân mỏng, dóng sang bên trái thấy vùng lưỡng lự dài trước đó nên vào lệnh 50% nên em cũng thôi. thà nuốt nc bọt còn hơn lau nc mắt :slight_smile:

như này phải không bác em cay quá

2 Lượt thích

Mình đặt limit ở đó vào xem khớp lệnh nên ms lưu lại thôi.

1 Lượt thích

Mình thiếu 1 pip thì chạm cảnh bảo để rời sl :frowning:

T cũng bị sl. Lý do hợp lý duy nhất là giá đã chạm klv

Bác xác định nhầm klv qt m5 do trước đó nó hồi bằng 1 cây xanh bao trùm cả đoạn giá đó nên bị nhầm xu hướng

Lại ko chỉ riêng mình ta kk

Tại thời điểm vào lệnh giá hồi về klv m15 giảm tạo mô hình 2 đỉnh rõ ràng nên em mới tính sell xuống nhưng tỷ lẹ rr ko đẹp nên xuống M5 đặt limit tại đáy gần nhất của M5 để dc tỷ lệ 1:3

1 Lượt thích

Đây là m15 Phải xuống m5 xem mới rõ b à . Mình thấy xác định đúng rồi mà

1 Lượt thích

Ảnh này ở khung M5 tại thời điểm e xem xét vào lệnh thấy giá phá qua vùng lùng nhùng m5 và đã tạo 1 xu hướng giảm, mà keylevel m15 có mô hình 2 đỉnh, cộng lực mua vùng Keylevel h1 yếu nên em xác định nó sẽ test lại vùng H1 lần nữa.

3 Lượt thích

À nếu m5 thì đúng vừa đảo chiều xong nó lại lộn ngược lại ngay, nên mình nghĩ Klv khung lớn vẫn mạnh hơn xu hướng khung nhỏ.