Review cách tìm điểm vào lệnh - Xin các cao nhân chỉ giáo thêm

Hồi lần 2 sao lại miss dc bác nhỉ??

Chỗ đấy bạn xác định chỗ nào là keylevel m15, nói thật là chỗ đấy cũng khá nhùng nhằng nhưng do điểm phân tích của mình là sau khi hồi về nó tạo mô hình 2 đỉnh rõ ràng nên mình mới xác định chỗ đấy là KeyLv qt xu hướng hồi m15

1 Lượt thích

Theo mình lệnh này vào vẫn đúng (nếu đủ tỷ lệ R;R), tuy nhiên thị trường đang trong đà giảm, vào lệnh này là vào lệnh xu hướng tăng hồi M5. Giá chạm đúng đáy cũ M5 của xu hướng giảm bên trên rồi đi xuống theo đúng xu hướng lớn, nếu đặt TP thấp hơn là đã win rồi.

Giá sw giữa 2 vùng mà tạo xu hướng rõ ràng vẫn trade theo cấu trúc bt mà b

Mình góp ý GU, lệnh 2 hơi nguy hiểm vì giá hồi về H1 tăng mà bán như thế thì có mà lếu lều :smile:
Nếu bạn để ý một chút có thể thấy mô hình 2 đáy thất bại. Mình ăn đc 3R ở đây

3 Lượt thích

Lệnh 2 bạn bảo cái kl h1 ko giữ được giá thì chỉ là bạn đoán vậy thôi chứ không phải có xác nhận, nên là bạn vào lệnh 2 là không có cơ sở, chỉ có điểm cộng là momentum thôi à

Lệnh tp đỉnh thật bạn, nhưng sao 2 lệnh đầu bạn lại mua nhỉ??? Mình vẫn chưa hiểu lắm

1 Lượt thích

Mình cứ khăng khăng cho rằng giá nó phải lên tiếp nên mình mua ấy mà :smile:
Cũng may quản lí lệnh được.

1 Lượt thích

Tại giá chạm vùng bán mạnh H4 nên mình nghĩ nó phải tích luỹ về điểm mua mạnh là h1 hoặc H4 ở H1 lực bật ko mạnh nên mình vẫn dự đoán giá ve H1 ít nhất 1 lần nữa

Khúc này mình xuống khung 5 phút lọc nhiễu thì theo mình giá đi như hình dưới, bạn tham khảo nhé. Mình thấy khá giống bài “Ruộng bậc thang” trong chia sẻ kinh nghiệm của bác Medio.

vì đây là khung 5m nên giá phá rõ ràng mình mới cho là phá.

em cũng suy nghĩ như bác, vào dc lệnh buy limit ngay rau nến , dc 3R rồi cũng đặt cảnh báo ngày TP giống bác. và bùm dính SL sau 45p , ngồi nhìn biểu đồ cả tiếng để xem mình sai chổ nào . khi xem lại các timeframe lớn thì mới nhận ra mình sai rất sai trong trường hợp này

• sai khi giá của timeframe 4H đã chạm và xh đang giảm
  • tại 1H thì hình thành mô hình vai đầu vài , và giá hồi về đúng FIBO 0.5
  • như video của anh Medio mới ra thì , theo em keylevel vẫn đang năm ngay đỉnh của keylevel bác vẽ
    => đó là theo suy nghĩ về lỗi sai của em khi đó. :face_with_head_bandage:

Lệnh này giờ m nghĩ sai đơn giản là do xác định sai KLQT giảm thôi :v

2 Lượt thích