Quay trở lại với Make Forex Simple!

B xem clip tới lần thứ mấy r, càng xem càng đỡ loạn đấy

chắc tại bạn mới học chứ nếu bạn theo anh medio tầm 3 tháng trở lên thì mình tin là không loạn được. Kiến thức đúng là nhiều nhưng thời gian truyền tải cũng đâu có ngắn.

3 Lượt thích

Ae cứ đi từ tốn.
Đầu tiên 1 timefame để hiểu lý thuyết dow là gì, sẽ gặp các phá vỡ giả hoặc thật như giả.
Tiếp theo là 2 timefame để thấy hiểu 1 phần vì sao 1 xu hướng đảo chiều.
Tiếp theo nữa là đa timefame để thấy 1 bức tranh tổng quát của thị trường và hiểu thêm 1 phần nữa của đảo chiều.
Rồi bạn sẽ gặp những trường hợp chẳng là gì mà lại đảo chiều…hiện tại mình đang ở đây cũng thấy khoai khoai hehe, đang cố tìm lời giải thích cho nó

4 Lượt thích

Có khi nào mình đi vào làn ngược chiều không ta? :laughing:

2 Lượt thích

mình đang làm lại từ đầu. thời gian này mình đúng bị loạn luôn, phân tích ko được như lúc đầu nữa.

chào anh em mới đăng kí khóa học hi.Lúc đầu em tưởng mình thiên tài các thứ giờ thấy chắc mình là chậm nhất anh ạ.

3 Lượt thích

chào mừng bạn đến với hội quán. mình mới vào đc 4 tháng thôi . chưa lâu đâu :))

1 Lượt thích

Lâu ngang với tuổi đời Hội quán 1.0 và 2.0 cộng lại rồi :joy:

1 Lượt thích

em mới tham gia hội quán được 15h, rất vui khi được tham gia giao lưu học hỏi cùng anh medio và các bạn
rất mong được sự giúp đở của mọi người.

2 Lượt thích

Hôm nay em có nghe được một vài anh có tâm sự là sau video xác định hồi khi xuống timeframe nhỏ hơn , họ bị tẩu hỏa nhập ma anh ạ.
Cái thị trường ba phải này không có gì là hoàn hảo 100% nhưng trong cái pp thần thánh PA-medio này, không biết anh có cảm nhận được không chứ hầu hết ai cũng coi những lời anh nói , kinh nghiệm của anh là 100%. Thế nên nhiều người khi vào lệnh chuẩn như thế, người nào TP thì hào hứng, người nào mà SL chắc chắn sẽ có lúc tuyệt vọng mất niềm tin.
Biết là ai cũng phải tiến bộ, tiến hóa lên một tầm mới. Nhưng thực sự tốc độ phát triển tư duy trade của anh nó nhanh quá . Nhiều anh em nghe xong là loạn hết.
Hôm trước thì em cũng không để ý khi đọc bài này đâu. Đơn giản vì em biết cái nào là nền tảng để tự phát triển tư duy của bản thân. Nhưng hôm nay mới biết có anh em đúng là càng theo càng loạn. @@

4 Lượt thích

Ừa. Nên anh đang điều tiết lại nội dung và phân cấu trúc các mục trong khóa học lại để anh em mới tránh bị loạn. Vì có nhiều chỗ là các phương án xác nhận khác nhau để mọi người chọn lựa và kiểm nghiệm xem cái nào ok với mình hơn chứ không phải 100%.
Nhiều khi anh cũng hơi bị hừng quá nên có gì mình nghĩ là hay lại share ngay khiến nhiều anh em bị loạn.

6 Lượt thích

Chào Cụ Rùa ạ! Dạo này cũng loạn lung tung cả, vừa học được chưa gần 6 tháng mà cứ nghĩ mình giỏi, đúng là … không hiểu sao lòng tham làm giàu nhanh chóng lại ko thể dẹp di chứ, toàn trade với khối lượng lớn hơn dự kiến. Lẽ ra chỉ 0.05 thì vào 0.1. Rồi khét lẹt.
Xin lỗi Cụ Rùa nhé! Thật đáng phấn khởi.Tiếp tục học lại.

1 Lượt thích

chào các anh em, nay là ngày đầu tiên tham gia khóa học và tham gia hội quán này. Chưa liên lạc với admin được nên chỉ biết click vào khung này để chào anh em trong hội. Việt

3 Lượt thích

Em xin phép có ý kiến như này, phần nào thỏa mãn được tốc độ phát triển tư duy trade của anh và những anh chị kinh nghiệm, trong khi vẫn giúp các anh chị newbie (như em) đỡ lạc trôi. Đó là anh cứ ra video nâng cao đều đặn, nhưng hãy khóa chúng lại và đặt access timer cho những bạn mới, khi nào đủ timer các bạn sẽ được tìm hiểu thêm vid nâng cao, giống như lên lớp vậy.

Ví dụ khoảng 3-6 tháng kể từ khi hoàn thành xong khóa học Master Class, hội viên sẽ được phép truy cập vào những video nâng cao hoặc tất cả những content khó khác như m5 trở xuống. 6 tháng này giúp giải quyết được 4 thứ:
_ Học viên phải học xong Masterclass và luyện tập vài tháng để hiểu chắc những thứ cơ bản.
_ Học viên sẽ không phải nôn nóng nhồi nhét kiến thức mới ngay.
_ Người tạo content nâng cao (anh Medio hoặc anh chị giỏi khác) có thể thẩm định lại video sau 1 khoảng thời gian, quyết định hiệu chỉnh, nâng cao hoặc xóa pp này.
_ Học viên mua khóa học 1 năm vẫn còn 6-9 tháng để học tiếp các nội dung nâng cao.

4 Lượt thích

Mong có những ae xem được cmt này của mình,mình thì chỉ trade trên khung m15,xác định kelevel m15 rồi xem khung h1 để tp tới điểm đỉnh hoặc đáy gần nhất v thôi,xem nhiều loạn ra

5 Lượt thích

Medio nói rát đúng, chúng ta tham kiến thức, cái gì cũng muốn đọc và xem ngay, mà người mới như mình vào hội quán thấy quá nhiều chủ đề , mà cái nào cũng muốn xem muốn đọc , ngay như chọn chủ đề để đọc để học cũng thấy bối rối ko biết chọn chủ đề nào trước nào sau, đến khi đọc và xem thì ối rồi ôi loạn thật sự, tẩu hỏa không biết đâu mà lần, vì quá nhiều kiến thức đc chia sẻ mà bản thân thì là người mới, nền móng còn chưa vững dẫn đến tình trạng vậy.

1 Lượt thích

chuẩn quá a ơi. xin làm đệ của a

Sau 5 tháng tu luyện (thực ra có 3 tháng, mất 2 tháng làm F0 rồi bệnh tật từa lưa) từ lúc tẩu hỏa nhập ma thì đến giờ giờ mình đã lên tới level có lệnh thắng lệnh thua rồi (trước là toàn thua), ko có lệnh nào thắng lớn cả vì toàn đặt RR = 1:2 hoặc 1:3 thôi nhưng tổng kết tuần nào cũng dương 2-4R nói chung khá ổn áp.
Giờ thì tự tin trade m15 rồi và khi nào giá đi đúng setup mới vào lệnh, không tự huyễn hoặc bản thân giá sẽ thế này thế kia rồi vào lệnh lung tung nữa.
Cảm ơn topic này của a Medio!

4 Lượt thích

nghe bạn chia sẻ mình có thêm động lực. mình gio là F0. mong sớm dc như bạn

3 Lượt thích