Phân tích giá Vàng & Cách mình tư duy trong thị trường Vàng

Vàng SJC thì nhà nước thao túng rồi bạn. Vàng 9999 thì nó theo vàng thế giới bạn. Nhưng tùy chỗ tùy tiệm mà nó chênh lệch mua bán cao. Ngoài bắc thường tiệm chênh lệch mua bán cao lắm. Trong nam thì đỡ hơn. Nên nếu bạn thích vàng 9999 thì có thể xem biều đồ giá tới như anh Medio nói thì mua nắm giữ.

4 Lượt thích

Lý do vàng việt nam luôn cao hơn vàng thế giới thì có nhiều nguyên nhân, bị thao túng, bị độc quyền cũng là 1 nguyên nhân, nhưng nguyên nhân chính là: Đơn vị tính giá vàng chuẩn của thế giới là OUNCE, nhưng đơn vị tính của việt nam là LƯỢNG.
Vậy Có Sự Khác Biệt Gì??? đơn giản thế này:

• 1 Ounce Vàng = 31.1034768 gam vàng
  • 1 lượng vàng = 10 chỉ vàng, 1 chỉ vàng = 3.75 gam vàng. Cũng tức là 1 lượng vàng = 37.5 gam vàng
    Cộng thêm các chi phí khác như: Phí vận chuyện, Phí bảo hiểm, Phí gia công, Tỷ giá quy đổi… vân vân mây mây…

Vì Vậy: Giá vàng việt nam luôn cao hơn thế giới là có nguyên nhân của nó, tất nhiên vẫn còn rất rất nhiều nguyên nhân khách quan khác, như là nguồn cùng, hoặc cũng có những thời điểm cầu > cung ( ví dụ ngày vía thần tài)… Mình viết bài này mục đích mong các bạn tìm hiểu kĩ hơn trc khi đầu tư,
Chúng ta hãy chọn thời điểm thích hợp để mua vào, vì đầu tư vàng theo Admin medio nói là đầu tư dài hạn, thì chũng ta hãy chọn vùng giá thích hợp để mua nhé

6 Lượt thích

Vàng miếng ở vn giá luôn cao hơn. Sao mua tích lũy theo giá biểu đồ đc hả chủ admin medio ?

Cái đoạn này em vẫn cứ loạn loạn anh ơi :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

1 Lượt thích