Phân tích giá Vàng & Cách mình tư duy trong thị trường Vàng

E biết a đang gồng lệnh GU như thế nào rồi? =))))))

1 Lượt thích

Em có kinh nghiệm 1 chút ở mảng đầu tư vàng này em mua vàng vật chất đầu tư từ vùng 1300-1400 và chốt ở vùng 1880-2050 giữ trung bình khoảng 2-2.5 năm. Vàng trong nước nó về cơ bản là theo vàng thế giới, nhưng vì nó bị chi phối bởi các nhà bán vàng như SJC, BTMC luôn có độ vênh lớn ít thì 1-2 tr/ lượng có thời điểm tới 7-8 tr/ lượng giữa giá vàng trong nước và thế giới.
Nên giá vàng thế giới xuống nhanh nhưng trong nước xuống ít là rất bt. Nên mua bác xác định để giảm thiểu rủi ro thì vào mua khi độ vênh này càng thấp càng tốt nhé. Thường thì giá phải nằm đáy lâu thì vàng việt nam nó mới chịu kéo gần vào giá thế giới.
VD đợt lên đỉnh 2075 giá tính ra tiền việt chỉ loanh quanh 58tr/ lượng nhưng sjc nó bán cho dân khoảng 62-63
Đợt vàng tăng đỉnh 2075 nó kéo dãn giá mua bán, mình bán cho nó thì nó mua thấp còn nó đẩy giá bán ra rất cao, riêng bị giãn spread khoảng vài triệu tr/1 lương ai ko biết vào mua là thua đơn thua kép ko biết bao h về bờ đc nhé. Đọc báo vẫn có bác cầm 6 tỷ đi mua 100 cây vàng sjc khả năng ôm ko biết bao lâu mới về đc bờ
Có công thức quy đổi giá vàng từ thế giới sang vàng Việt Nam đó bác thử search google nhé, để biết độ vênh là bao nhiêu.

12 Lượt thích

@Medio Nếu e nhận định đúng a Trung đặt lệnh ở đấy thì khi đạt TP a review nhé. E thấy lệnh vào ở đấy rất hay cơ bản (tại dạo này thấy mn góc nhìn nâng cao, phức tạp quá hay sao ý ^^ ) lại nhớ đến có 1 bài về 1 lệnh sell GU trong khoảng ngày 21/5 - 25/5 :))

1 Lượt thích

Cám ơn chia sẻ của bạn nhé <3

1 Lượt thích

Xem xong bài viết của a,e liên tưởng đến ngay từ " giá như" :smile::smile::smile:.Cảm ơn a bài viết rất hay và chi tiết đến từng cọng lông haha

1 Lượt thích

Cơ hội còn nhiều mà, anh em cứ yên tâm. Tương lai còn ở phía trước.

3 Lượt thích

Mọi người có thể tính toán thêm 1 chút để có thể đầu tư vàng nắm giữ bằng CFD nhé. 1 lot vàng tiêu chuẩn là 100 oz. Giá vàng chạy trên biểu đồ là giá của 1 oz vàng.
Giả sử giá vàng hiện tại đang là x $. Bạn có y$ muốn đầu tư vào vàng nắm giữ. Thì bạn sẽ tính số slot theo công thức.
số lot bạn mua là : a = y/(100x).
Lưu ý là chọn đòn bẩy max 1:500.
nếu muốn mua thêm vàng thì phải nạp thêm tiền vào và mua thêm theo công thức trên.

2 Lượt thích

Mai mở cửa vào nhồi thôi anh em :))) all in giúp @Medio TP

2 Lượt thích

Hình như sàn exness nó free swap các cặp tiền, k biết vàng có free swap k, nếu có thì đầu tư vàng CFD cũng đc nhỉ mn

2 Lượt thích

Vàng của Exness freeswap nhé bạn. Cái đấy tùy mỗi người thôi. Vàng với mình chủ yếu là vật chất giữ để trú ẩn tránh rủi ro thôi. Còn đầu tư thì vẫn ở bên Crypto nhiều cái lợi hơn.

2 Lượt thích

E đang nắm ít giấy của a Quyết ko biết có bằng vàng miếng của ad ko =))

sáng sớm ra các mem hội quán vào bán vàng rồi hay sao ấy ad Trung ơi

Anh em nào tay to lại buy lại rồi kìa. HQ toàn mấy anh em cá mập thì phải :))

2 Lượt thích

Chắc có nhiều bigboy đang tàu ngầm trong HQ rồi, giá vừa chạm thì bật mạnh liền. :grinning:

Má tay to kéo vàng lên mạnh quá. Chưa về tới điểm 2 mà :frowning:

trời má. hôm trước share kèo coin thì coin sập . share kèo vàng thì vàng sập. :frowning: Anh Trung mà share kèo GU chắc hôm sau có tin ngân hàng trung ương Anh Quốc giải tán. đồng Bảng tụt về 0 :))))

@buitrongdung Anh chia sẻ tư duy đầu tư nhé. Chú bảo share kèo mất quan điểm :sweat_smile: . Anh nghĩ do mấy bạn bán chui khóa học leak bài ra ngoài nên anh em cùng nhau Short… :face_with_head_bandage:

2 Lượt thích

@Medio đầu tư vàng miếng ntn vậy.
Mình thì chỉ đầu tư dc CFD thông qua các sàn thôi. Ví dụ như Etoro hoặc là vào thẳng exness rồi tính toán rồi nạp 1 tk đầu tư vàng

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn chia sẻ. Mình cũng đã từng thử đi mua vàng miếng, vàng chỉ ở tiệm nhưng tính ra spread cao quá. Cả nó lagging so với xu hướng thế giới nên thành ra ko hào hứng với nó nữa.
Đã thử chuyển qua đầu tư CFD ở sàn quốc tế cũng thấy hay hay kểu như Etoro cũng khá ổn nhưng giờ nó có vấn đề nạp rút nên cũng dừng lại. Giờ đang phân vân ko biết ntn với khoản tiền lớn muốn đầu tư :smiley:

1 Lượt thích

Bác xem đầu tư con bạc nhé nó gần như vàng mở trên sàn hàng hóa h việt nam cho đầu tư đấy nhưng phải vào min là 1 lot ko có nhỏ như forex đâu. margin nó cho 1:10. Việt nam chưa cho đánh vàng