Phá giả hay Phá Thật? Hồi hay đi ngang?

Chào A/E trong hội quán đây là lần đầu mình viết bài, kinh nghiệm trade còn yếu Mới học trade được 1,5 tháng thôi mong được các cao nhân chỉ giáo thêm :slight_smile: Mình nghĩ là giá chạy xong rồi nên mới viết bài này. Nên AD thấy chưa xong thì thông cảm đừng đánh gậy mình nhé :frowning: Mình là mình yêu quý AD lắm
Cảnh báo bài rất dài và đoạn cuối lại phản bác đoạn đầu với mình rất hại não :frowning: nhưng ae đào sâu thì sẽ ngộ ra nhiều kinh nghiệm hay ho hoặc là mình nghĩ bậy bạ thì cũng chỉ cho mình với nhé :frowning:
Mình vào lệnh ở M15

Nhìn M30

M5 nhé

Nhận định của mình là Phá rồi và cũng hồi rồi Bắt đầu phân tích vào lệnh nào.

Mình vào 2 lệnh tại KL fake và KLQT Như SGK thôi TP thì theo FIbo.
Mình đã xem H1 thì thấy nó tăng cũng lâu phết rồi đó :frowning: Nhưng mình thấy vẫn chưa về nơi bắt đầu xu hướng tăng và momen giảm thì mạnh mà momen tăng thì cứ chậm mà chắc :)) nhưng mình vào lệnh ở m5 ,m15 nên h1 mình k quá quan trọng.

Giá đi lên mình xoá lệnh tại KLQT :slight_smile: mình cứ tưởng dính SL rồi nhưng may quá ăn ở tốt Giờ sẽ kiếm nơi để dời SL nhé.

M15 cũng vậy nhá

Vậy dời SL ở đâu đây? Mình chọn phương án dời khi giá chạm đỉnh cũ

Lệnh này hoà. Giá chạm KLQT hướng hồi rồi đi xuống Thế hoá ra nó là XU Hướng hồi chứ không phải hướng hồi à? Chỗ này A/E thử nghĩ xem còn mình chưa giải thích được…
Nếu vào m2 thì có xu hướng hồi thật đó :frowning:
đến đây bắt đầu hơi loạn rồi m30 m15 m5 giờ còn phải xem m2 nữa à…
Đến đây chắc sẽ nhiều ae vào 1 lệnh như thế này.

M5 xuất hiện mô hình đẹp. Nhưng như MEDIO nói Lần đầu khi nào cũng sung sướng nhưng giá quay lại lần 2 thì tỉ lệ thắng nó k cao nữa và mô hình có đẹp bao nhiêu cũng k đủ sức đảo chiều cả xu hướng nên mình k vào lệnh (K FOMO nhé)

Thua rồi nhé lêu lêu , Giá phá KLQT m5, m15 xu hướng đảo chiều sang giảm tìm cơ hội bán thôi :))
Phân tích lại và quên cái XH tăng trước đó đi.
Sẽ có người nghĩ nó đi như thế này
Với mình nó đi như thế này

Hôm qua mới xem lại Video của AD có cây gậy của tôn ngộ k sao giống cây nến này thế :slight_smile: vào lệnh tại klqt thôi :slight_smile:
Giá mơí đảo chiều tỷ lệ thắng cao k sợ k sợ :))

Tí nữa dính SL may quá :)) giá chạm tp tiếp tục tìm kiếm cơ hội bán

Check m5 xem phá chưa

Lệnh này thua.
Rồi giờ nhìn lại từ đầu nhé

Thế hoá ra nãy giờ mình phân tích nghe cũng cuốn cuốn hay hay chứ hoá ra mình làm sai hết à :frowning: Bài dài quá rồi nhưng mình mong a/e ngẫm nghĩ cùng mình và đưa ra ý kiến để cùng nhau tiến bộ nhé. Cần lắm một cách nghĩ chứ e tẩu hoả nhập ma thật rồi :frowning:
@Medio và A/e Hội quán cùng thảo luận nhé.
Mình gần như chỉ đặt lệnh limit vì mình k muốn ngồi canh biểu đồ cả ngày nên chỉ đặt cảnh báo và limit thôi ae đừng trách sao k chờ xác nhận nhé. Lười lắm :slight_smile:
Một công việc mới rất khó khăn nhưng cũng rất thú vị. Yêu Hội Quán rất nhiều… <3

3 Lượt thích

a/e xem lại video nay nữa nhé :frowning:

Góc nhìn của e thì klqt của 15 ở trên , giá phá qua rồi , m15 trở thành xhuong giảm. Nhưng nó đã giảm về klqt H4+ kl phụ H1 —> nên nó tăng lên tiếp là chuyện bình thường

1 Lượt thích

đây là nhận đinhk của m ko biết có đúng k

và m đặt ở KLQT

đây là ý kiến chủ quan của m nhé

Mình cũng xác định KLQT M15 giống bạn, tuy nhiên mình không vào lệnh, bởi vì mình nghĩ trường hợp này 50/50. Giá đã về tới vùng bán mạnh của các khung lớn, không có cơ sở để dự đoán giá sẽ tiếp tục tăng, nên chỉ quan sát chứ không vào lệnh, nên không biết bạn có vào lệnh trường hợp này không, nếu có vào thì chúc mừng bạn

2 Lượt thích

à ko ạ, cái này m chỉ nhận định phá thật phá giả thôi bác à :grinning:

1 Lượt thích

Vùng lọc nhiễu đó, mình thấy giá đi ngang dễ sợ, không có cây nến nào bức phá lên hẳn, nhưng k biết sao chủ thớt lại nghĩ là đã phá, cộng thêm không biết chủ thớt phân tích như nào, mà nghĩ là giá sẽ còn lên tiếp :smiley:

Toang rồi ae ơi=))

2 Lượt thích

à nhiều diễn đàn trả lời đó là phá thật mà bác.
cây nến mà phá mà nếu nó giữ chân dc 2-3 cây nến đó có thể coi là phá.
M cũng k hiểu lắm nên kệ thôi. m tin nhận định của m là chính
m cũng hay coi mn review lệnh để học thêm cách đánh nữa thôi

Giá về vùng mua mạnh khung lớn hơn rồi bác, chưa kể sideway 1 đoạn dài ở đó nữa. Buy tại key thì nguy hiểm quá :joy:

1 Lượt thích

Mình xác định thế này, và chưa kể là giá đã về tới vùng KLQT H4 rồi, chưa có cơ sở để nói giá đã phá qua vùng đó, có thể mình theo hệ an toàn hơn, nên lệnh này k vào

2 Lượt thích

Ban đầu mình cũng xác định klvqt m15 giống của bạn nhưng khi xuống m5 thấy nó xấu quá mà đoạn klvqt nhìn ở m15 nó cũng ko đẹp cho lắm nên mình bỏ qua đoạn giá đó luôn ko trade

1 Lượt thích

Rút ra 1 bài học là kbg vào lệnh theo cttt4 bài lý thuyết dow nữa, muốn vào phải đợi xác nhận cái xu hướng tăng kia bị phá mới vào :))

1 Lượt thích

m cho rằng key tăng ở trên và đã bị phá rồi với limit 2 lệnh ntn (1 tại key fake, 1 tại key qt)

biết nó hồi ở tf nào mà buy bác (m1,m5,m15 hay key vừa phá), dễ sml lắm

1 Lượt thích

M cũng dính 2 lệnh y ntn mà lệnh 1 hoà, lệnh 2 sl, căn bản nhìn m5 chỗ kia phá đẹp quá.

2 Lượt thích

Mình thì có 1 chút kinh nghiệm cá nhân trong trường hợp này

Với mình thì chỗ này hiện tại đang thiên về phá vỡ giả. Phá xuống nhưng không đi tiếp mà quay trở lên. Đến đây thì vẫn chưa kết luận gì chỉ có nghiêng về chưa phá nhiều hơn.

Đến đây thì lại nghiêng về phá thật nhiều hơn rồi. Vì thế nên ae gặp trường hợp này thật cẩn thận nhé.

2 Lượt thích

Nếu vào lệnh ở tf lớn H1 thì lúc ấy mình chả có cơ sở nào để mua bán cả, nên mình cũng tìm kiếm cơ hội ở M5. Vì giá chạm KL khung lớn nên mình chỉ tìm cơ hội bán là chủ đạo thôi.

Lệnh này không khớp rồi

Nhưng cái phong cách của mình là rất hay chỉ vào lệnh tại KLQT :((

Vì để SL 10 pips được có 2R với lại lúc đó 10 pips đoạn này thì SL nhìn cũng dài nên mình cứ co kéo trên tradingview sao cho đủ 3R (tỉ lệ yêu thích của mình) và vào MT4 đặt lệnh thôi.

Đúng ra lệnh này chỉ bị hòa vốn thôi. Nhưng lệnh này mình không quản lý được vì đó là nửa đêm rồi. Ae lưu ý trường hợp vào lệnh ở tf nhỏ mà lại là nửa đêm nhé. Đi ngủ không quản lý lệnh được bị SL rất uổng.

7 Lượt thích

cho em hỏi lệnh cuối sao vẫn có thể nhận định là giá vẫn xuống tiếp được nhỉ. Em thấy dù m15 đảo chiều từ tăng thành giảm rồi nhưng đã chạm vùng đỉnh cũ của xu hướng H1 H4 tăng, mà đang có nhận định H4 vẫn tăng tiếp :thinking:

1 Lượt thích

lệnh 3r của a m5 thì ăn dc. Vào m15 thì hòa hoặc sl :rofl:

1 Lượt thích